ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่อง emulsifier

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่อง emulsifier

โพสต์โดย zweeth2o » พุธ ต.ค. 04, 2017 11:39 am

ทำ emulsion แบบ Water in Oil สำหรับคนผิวแห้งค่ะ แต่อยากเติม Urea ลงในสูตรด้วย
รบกวนช่วยแนะนำ emulsifier สำหรับ สูตร Water in Oil หน่อยค่ะ พอใช้ตัวไหนได้บ้าง ที่ราคาไม่แพงมาก
ขอบคุณค่ะ :D
zweeth2o

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่อง emulsifier

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ต.ค. 05, 2017 3:09 pm

สวัสดีคะ

สูตร Water-in-Oil จะต้องใช้เครื่องปั่น ในการปั่นให้สูตรประสานเข้ากันคะ

ท่านสมาชิกสามารถเลือกใช้ Water-Capsule หรือ Water-in-Oil EZ ทำหน้าที่ประสาน/สร้างเนื้อครีม ได้คะ

กรุณาศึกษาวิธีการใช้ และตัวอย่างสูตร ได้จากหน้ารายละเอียดส่วนผสม ทั้ง 2 รายการ โดยคลิ๊กที่ชื่อส่วนผสม ได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย zweeth2o » พฤหัสฯ. ต.ค. 05, 2017 5:44 pm

ขอบคุณค่ะ
รบกวนอีก 1 คำถามนะคะ
เครื่องปั่นคือจำเป็นต้องเป็น Homogenizer มั๊ยคะ หรือว่าแค่ stirrer ก็เพียงพอคะ :)
zweeth2o

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ต.ค. 05, 2017 6:23 pm

สวัสดีคะ

ใช้ Overhead stirrer เพียงพอแล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง