ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามเรื่องสูตร Skinceuticals C E Ferulic หน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามเรื่องสูตร Skinceuticals C E Ferulic หน่อยค่ะ

โพสต์โดย misswarisa » อาทิตย์ ต.ค. 01, 2017 9:49 pm

คือ อยากลองทำ serum C E Ferulic ใช้เอง แต่อยากเปลี่ยนจากเนื้อน้ำใส่ให้เป็น เนื้อเจลมสามารถทำได้ไหมคะ
และหากเป็นเนื้อเจลแล้ว สามารถใส่ขวดปั๋มได้ไหมคะ เพราะรู้สึกการใช่ dropper ไม่ค่อยสะดวกค่ะ ขอบคุณค่ะ
misswarisa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามเรื่องสูตร Skinceuticals C E Ferulic หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 03, 2017 2:57 am

สวัสดีคะ

สามารถใช้ AnyGel 0.5-1.0% ช่วยสร้างเนื้อเจลได้คะ แต่ท่านสมาชิกอาจจะต้องมีเครื่องปั่น เพื่อช่วยปั่นจน AnyGel ละลายเข้ากับสูตร ซึ่งอาจจะใช้เวลาประมาณ 10-15นาที และรอบปั่นอย่างน้อย 500รอบ ต่อนาที ด้วยหัวปั่น Dissolver/Disperser คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง