ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสอบถามเกี่ยวกับ flora foam

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสอบถามเกี่ยวกับ flora foam

โพสต์โดย kitamorn » เสาร์ ก.ย. 30, 2017 7:53 pm

จากรายละเอียดสินค้า
Flora Foam จะช่วยประสานน้ำหอมในสูตรด้วย

หมายความว่าไม่จำเป็นต้องใช้พวก Flora Solve หรือ Polysorbate 20 ใช่ไหมครับ (หรือยังต้องใช้อยู่)?
ถ้าไม่ต้องใช้ ควรผสมน้ำหอมลงในสูตรขั้นตอนไหน

ขอบคุณครับ
kitamorn

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับ flora foam

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 03, 2017 2:31 am

สวัสดีคะ

สามารถทำงานแทน Flora Solve ได้เลยคะ

กรุณาผสม Flora Foam เข้ากับน้ำหอม แล้วจึงเติมลงในสูตรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับ flora foam

โพสต์โดย kitamorn » อังคาร ต.ค. 03, 2017 5:02 am

ขอโทษที่ผมถามไม่ชัดเจน
ผมหมายถึง ถ้าใช้ Flora Foam ควรผสมน้ำหอมลงในสูตรขั้นตอนไหน
kitamorn

โพสต์โดย kitamorn » อังคาร ต.ค. 03, 2017 5:05 am

ขอโทษอีกที ผมท่าจะเบลอร์
ทีมงานตอบคำถามที่ผมอยากจะรู้แล้ว

ขอบคุณครับ
kitamorn

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง