ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับส่วนผสม Ichthammol ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับส่วนผสม Ichthammol ครับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » ศุกร์ ก.ย. 29, 2017 2:12 am

สวัสดีครับ

ส่วนผสม Ichthammol เมื่อใส่ในครีมบำรุงผิวหน้า 1% ปรากฎว่ากลิ่นค่อนข้างแรง มีสารตัวใดที่ดับกลิ่น

หรือทำให้กลิ่นเจือจางลงไหมครับ

ขอบคุณครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับส่วนผสม Ichthammol ครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 02, 2017 5:07 pm

สวัสดีคะ

กลิ่นเป็นปัญหาสำคัญของ Ichthammol โดยวิธีการดับกลิ่นมีเพียง 2 ทาง คือการใช้น้ำหอมกลิ่นเข้ม มาช่วยกลบกลิ่น หรือ ลดอัตราการใช้ Ichthammol ในสูตร ลงคะ

หากทดลองแล้วยังพบว่ามีปัญหาเรื่องกลิ่น กรุณาพิจารณาเลือกใช้ BioSulphur แทนคะ โดยสารทั้ง 2 ตัว เป็นกลุ่มเดียวกัน มีลักษณะการทำงาน/กลไก คล้ายคลึงกันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง