ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Vitamin C เซรั่ม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Vitamin C เซรั่ม

โพสต์โดย benjamas_al » พฤหัสฯ. ก.ย. 28, 2017 10:53 am

เรียนถามทีมงานค่ะ....
Vitamin C E Ferulic (Lite) ที่ทางบริษัทจำหน่าย
เมื่อเอามาทาหน้า จะให้ความรู้สึกว่าเหลวไป
ถ้าหากเราจะเอามาเพิ่มปริมาณ Hyaluronic Acid
ทั้ง 2 ชนิดเอง และลดปริมาณน้ำกลั่น เพื่อเพิ่มความหนืดให้เนื้อเซรั่ม
จะสามารถทำได้เองไหม๊ค่ะ และควรเพิ่มในปริมาณเท่าไหร่ดี...ขอบคุณค่ะ
benjamas_al

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Vitamin C เซรั่ม

โพสต์โดย benjamas_al » จันทร์ ต.ค. 02, 2017 4:02 pm

รอคำตอบอยู่น่ะค่ะ...ขอบคุณค่ะ
benjamas_al

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 03, 2017 3:07 am

สวัสดีคะ

การลดสัดส่วนของน้ำกลั่น อาจทำให้เกิดปัญหากับสูตรคะ

การเพิ่มสัดส่วนของ Hyaluronic Acid ทำได้ โดยไม่กระทบกับองค์ประกอบอื่นๆของสูตรคะ

ทีมงานเรียนแนะนำใช้ Hyaluronic Acid (Large Molecule) ซึ่งจะสามารถให้เนื้อเจลได้สูงสุด เมื่อเทียบกับ Hyaluronic Acid ชนิดอื่นๆคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย benjamas_al » อังคาร ต.ค. 03, 2017 10:13 am

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
benjamas_al

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง