ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถาม น้ำมันนวดหน้าค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถาม น้ำมันนวดหน้าค่ะ

โพสต์โดย autumn1902 » อังคาร ก.ย. 26, 2017 12:22 am

จะทำน้ำมันนวดหน้าค่ะ หวังผลลดริ้วรอย+กระจ่างใส ทั้งหมดนี้ สามารถผสมรวมใด้มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ. :P

Capryloyl Salicylic Acid (LHA) EZ™
Retinal (Retinaldehyde)
MSH White Absorb™
Myristyl Nicotinate (Pro-Niacin™)
Coenzyme Q10 Extra
Bisabolol (German Chamomile Extract)
Perfect-C™ (Ascorbyl Tetraisopalmitate)
Sweet Almond Oil (Refined)
autumn1902

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถาม น้ำมันนวดหน้าค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 27, 2017 4:38 pm

สวัสดีคะ

Myristyl Nicotinate (Pro-Niacin™) ไม่สามารถละลายในน้ำมันได้โดยตรงคะ

Retinal (Retinaldehyde) แม้สามารถละลายในน้ำมันได้ แต่จำเป็นจะต้องอยู่ในเนื้อครีมหรือสูตรที่มีความข้นเพียงพอ ไม่เหลวจนเกินไป เพื่อป้องกันไม่ให้ Retinal เกิดการตกตะกอน ซึ่งจะทำให้เสียประสิทธิภาพการทำงานได้คะ

ส่วนผสมอื่นๆสามารถเข้ากันได้คะ กรุณาตรวจสอบอัตราการใช้ส่วนผสมแต่ละรายการ ตามที่ผู้ผลิต หรือ อ.ย. กำหนดไว้บนหน้าเวปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง