ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Licorice สูตรตำรับเจลแต้มสิว สำหรับสิวอักเสบ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Licorice สูตรตำรับเจลแต้มสิว สำหรับสิวอักเสบ

โพสต์โดย gigg.suchanuch » พุธ ก.ย. 13, 2017 5:16 pm

สวัสดีค่ะ ต้องการออกแบบผลิตภัณฑ์ ตั้งสูตรตำรับเจลแต้มสิว สำหรับสิวอักเสบ ระดับ Mild to Moderateค่ะ
รบกวนผู้รู้ ช่วยแสดงpaper หรือหลักฐานข้อมูลที่ละเอียดของผลิตภัณฑ์ที่มากกว่าหน้าเวปไซด์ได้หรือเปล่าคะ
ว่าการตั้งตำรับยาสิว แสดงที่มาทำไมถึงใช้ขนาดตามที่หน้าเวปกำหนด เพราะได้พยายามหาข้อมูลแล้วแต่ไม่พบข้อมูลค่ะ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ
gigg.suchanuch

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Licorice

โพสต์โดย gigg.suchanuch » พุธ ก.ย. 13, 2017 5:18 pm

เอาเฉพาะปริมาณที่ใช้ในตำรับ ของLicorice Extract สารสกัดจากรากของชะเอมเทศ ค่ะ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

Re: Licorice

โพสต์โดย gigg.suchanuch » พุธ ก.ย. 13, 2017 5:20 pm

บทความที่แสดงหน้าเวป

"อัตราการใช้: 0.1% - 1%

อัตราการใช้แนะนำ: 0.5%"

คืออยากได้Paper หรือหลักฐานทางการใช้งานอย่างละเอียดว่าทำไมถึงใช้ขนาดเท่านี้น่ะค่ะ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง