ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

makeUp Wash รบกวนตอบด่วนค่ะ เพราะสั่งของแต่ไม่ทราบวิธีทำค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

makeUp Wash รบกวนตอบด่วนค่ะ เพราะสั่งของแต่ไม่ทราบวิธีทำค่ะ

โพสต์โดย wipaka » พุธ ก.ย. 06, 2017 2:05 pm

ขอสอบถามว่าถ้าทำตามสูตรที่บริษัท post ไว้
และขั้นตอนวิธีทำให้นำ 1-3 เติมลงในน้ำที่อุณหภูมิห้องแล้วคนให้เข้ากันได้เลยใช่มั้ยคะ เสร็จแล้วก็บรรจุขวด

ตัวอย่างสูตรการทำ Cleansing Water

1 Coco Wash™ 3-5%

2 MakeUp-Wash™ 3-5%

3 emollient เช่น glycerin, Butylene Glycol 5-10%

4 น้ำ [ส่วนที่เหลือ]
wipaka

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: makeUp Wash รบกวนตอบด่วนค่ะ เพราะสั่งของแต่ไม่ทราบวิธีทำ

โพสต์โดย nid.544595 » พฤหัสฯ. ก.ย. 07, 2017 1:24 pm

ขอตอบแทนนะคะ พอดีตัวนี้ทำใช้อยู่ ผสมเข้ากันได้เลยค่ะ แต่ดูจากอัตราส่วนที่ใช้มันสำหรับ 50กรัมนะคะ และต้องไม่ลืมใส่ สารกันเสียด้วยค่ะ 0.5%
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
nid.544595

Has thanked: 59 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 12 ครั้ง

Re: makeUp Wash รบกวนตอบด่วนค่ะ เพราะสั่งของแต่ไม่ทราบวิธีทำ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 09, 2017 11:05 pm

สวัสดีคะ

ขั้นตอนวิธีทำให้นำ 1-3 เติมลงในน้ำที่อุณหภูมิห้องแล้วคนให้เข้ากันได้เลยใช่มั้ยคะ เสร็จแล้วก็บรรจุขวด

ถูกต้องคะ

น้ำ ควรเลือกใช้น้ำกลั่นคะ

Coco Wash™ และ MakeUp-Wash™ กรุณาเลือกใช้เริ่มต้นที่ 3% ก่อนคะ หากพบว่าให้ความสะอาดไม่เพียงพอ สามารถปรับเพิ่มได้คะ

สูตรยังไม่มีสารกันเสียคะ เรียนแนะนำ Phenoxyethanol SA 1% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย wipaka » อังคาร ก.ย. 12, 2017 8:57 am

ขอบคุณ คุณนิด และ staff มากค่ะ
แต่เราลืมสารกันเสีย ฝาก staff add เพิ่มสารกันเสียในสูตร สำหรับมือใหม่จะได้ไม่ลืมสั่งของพร้อมกันเลย
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
wipaka

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง