ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ตรวจสอบสูตรเซรั่ม"บำรุงผิว+ขาว" ก่อนสั่งซื้อ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ตรวจสอบสูตรเซรั่ม"บำรุงผิว+ขาว" ก่อนสั่งซื้อ

โพสต์โดย earth_snagerma5 » เสาร์ ก.ย. 02, 2017 6:40 pm

ส่วนของน้ำ
1.Galactomyces Ferment Filtrate 12%
2.Repair Activator™ 10%
3.Centella Asiatica Extract 2%
4.Safe-B3™ 4%
5.Licorice Extract 1%
6.glycerin 5%
7.Disodium EDTA 0.2%
8.water 40%

ส่วนของน้ำมัน
9.Activated Resorcinol™ 1%
10.Bisabolol 1%
10.LipidSoft™ Dry 5%

ส่วนขอซิลิโคน
11.Cyclomethicone 16.8%
12.SiliSolve Plus™ 2%

คำถามที่1 "ต้องใส่สารกันเสียเพิ่มไหมครับ?"

ขั้นตอนแบบA
1.ผสม 9-12 แล้วคนให้เข้ากัน
2.ผสม 1-8 แล้วคนให้เข้ากัน
3.ค่อยๆเติมส่วนน้ำลงในส่วนของน้ำมัน/ซิลิโคนทีละเล็กน้อย พร้อมกับคนให้เข้ากัน

ขั้นตอนแบบB
1.ผสม 9-12 แล้วคนให้เข้ากัน
2.เติม 1-7 ลงในส่วนของน้ำมัน/ซิลิโคนแล้วคนให้เข้ากัน
3.ค่อยๆเติม 8(น้ำ)ทีละเล็กน้อย พร้อมกับคนให้เข้ากัน

คำถามที่2 "ขั้นตอนแบบไหนถูกครับ?"
คำถามที่3 "ควรเติมสาร Anti-oxidant เพื่อช่วยลดอัตราการเสื่อมสภาพของส่วนผสมเพิ่มไหมครับ"
คำถามที่4 "ถ้าดูจากส่วนผสมแล้วเหมาะกับผิวประเภทไหนครับ แห้ง/ธรรมดา/มัน"
earth_snagerma5

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตรวจสอบสูตรเซรั่ม"บำรุงผิว+ขาว" ก่อนสั่งซื้อ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ย. 05, 2017 8:04 pm

สวัสดีคะ

การใช้ SiliSolve Plus™ ประสานสูตร จะได้เนื้อเซรั่มบางเบา ลักษณะ water in silicone แต่ไม่สามารถคนด้วยมือได้คะ ท่านสมาชิกจะต้องใช้เครื่องปั่น ในการปั่นให้เกิดการประสานและเกิดเนื้อเซรั่มคะ

คำถามที่1 "ต้องใส่สารกันเสียเพิ่มไหมครับ?"

สูตรควรใส่สารกันเสียอย่างน้อยในอัตรา 1% ของน้ำ โดยเมื่อมีน้ำที่ 40% อย่างน้อยควรมีสารกันเสียที่ 0.4% ทีมงานเรียนแนะนำใช้ Mild Preserved Eco 0.4% หรือ Phenoxyethanol SA 0.4% คะ

คำถามที่2 "ขั้นตอนแบบไหนถูกครับ?"

ขั้นตอน A คะ แต่ต้องใช้เครื่องปั่น โดยปั่นส่วนของน้ำมัน/ซิลิโคน แล้วค่อยๆเติมส่วนของน้ำลงไปคะ

คำถามที่3 "ควรเติมสาร Anti-oxidant เพื่อช่วยลดอัตราการเสื่อมสภาพของส่วนผสมเพิ่มไหมครับ"

สามารถช่วยได้คะ เรียนแนะนำ Vitamin E Acetate 0.1% คะ

คำถามที่4 "ถ้าดูจากส่วนผสมแล้วเหมาะกับผิวประเภทไหนครับ แห้ง/ธรรมดา/มัน"

ผิวธรรมดา ไปจนถึงผิวมันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง