ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Lotionนี้ สามารถเติมสารเหล่านี้ได้หรือไม่คะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Lotionนี้ สามารถเติมสารเหล่านี้ได้หรือไม่คะ

โพสต์โดย thelittledraco » ศุกร์ ก.ย. 01, 2017 5:25 pm

หากมีโลชั่นซึ่งมีส่วนผสมสำเร็จแล้วตามนี้
(lotion jergens สูตร ultra healing)
Water,glycerin,Cetearyl Alcohol,Petrolatum,stearic acid,C12-15 alkyl benzoate,
aluminum starch octenylsuccinate,Dimethicone,laureth-3,Ceteareth-20,dmdm hydantoin,
Allantoin,methylparaben,Arginine,Sodium Hydroxide,propylparaben,Carbomer,Fragrance,
Panthenol,pentylene glycol,Lecithin,alcohol,Ascorbyl Palmitate, Tocopherol.

จะสามารถเพิ่ม
Activated Resorcinol™1-2%
Bisabolol (German Chamomile Extract) 1%

ได้หรือไม่คะ

ความต้องการจากสูตรที่ได้ อยากได้โลชั่นที่ชุ่มชื้นและช่วยให้ผิวกระจ่างใสขึ้น ลดการสร้างเม็ดสีค่ะ

หากทีมงานมีสารอื่นๆที่ควรเพิ่มเติม รบกวนแนะนำทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Lotionนี้ สามารถเติมสารเหล่านี้ได้หรือไม่คะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 02, 2017 3:07 pm

สวัสดีคะ

เรียนสอบถาม ท่านสมาชิกมีเครื่องปั่น ที่สามารถช่วยทำการผสม ใดๆหรือไม่คะ หรือต้องการใช้มือกวนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: Lotionนี้ สามารถเติมสารเหล่านี้ได้หรือไม่คะ

โพสต์โดย thelittledraco » อาทิตย์ ก.ย. 03, 2017 6:13 pm

มีตัวปั่นมือถือแบบเล็กที่เคยใช้ปั่นผสมครีมเจลที่ใช้อยู่ปัจจุบนัค่ะ

โพสต์โดย thelittledraco » อาทิตย์ ก.ย. 03, 2017 8:54 pm

มีตัวปั่นมือถือแบบเล็กที่เคยใช้ปั่นผสมครีมเจลที่ใช้อยู่ปัจจุบันค่ะ

หรือว่าควรปั่นactivated-resorcinolให้ละลายในน้ำมันก่อนแล้วค่อยผสมลงในโลชั่นคะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

โพสต์โดย thelittledraco » อาทิตย์ ก.ย. 03, 2017 10:28 pm

thelittledraco เขียน:มีตัวปั่นมือถือแบบเล็กที่เคยใช้ปั่นผสมครีมเจลที่ใช้อยู่ปัจจุบันค่ะ

หรือว่าควรปั่นactivated-resorcinolให้ละลายในน้ำมันก่อนแล้วค่อยผสมลงในโลชั่นคะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

เพิ่มเติมอีก1คำถามค่ะ

สามารถเติมTrans-White™เพิ่มจากสารอีก2อย่างด้านบนที่ถามไว้(Alpha BisabololกับActivated Resorcinol™)
ได้หรือไม่คะ

รบกวนแนะนำวิธีผสมสารทั้ง3(หากใช้ได้)กับโลชั่นทีนะคะ

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 06, 2017 1:16 am

สวัสดีคะ

จะสามารถเพิ่ม
Activated Resorcinol™ 1-2%
Bisabolol (German Chamomile Extract) 1%

สามารถเติมลงในเนื้อครีมดังกล่าว โดยกรุณาปั่นจนแน่ใจว่าส่วนผสมทั้ง 2 ชนิด ละลายเข้ากับเนื้อโลชั่นอย่างสมบูรณ์ โดยเฉพาะ Activated Resorcinol™ ซึ่งมีลักษณะเป็นผง และจะใช้เวลาพอสมควร คำเตือน: หากไม่ละลายอย่างสมบูรณ์แล้วนำมาใช้ อาจระคายเคืองผิวได้ เนื่องจากมีตะกอนหลงเหลืออยู่ในเนื้อโลชั่น เมื่อตะกอนของสารสัมผัสกับผิวโดยตรง ก็จะระคายเคืองผิวคะ และ Activated Resorcinol™ ห้ามใช้เกิน 1.0% สำหรับสูตรทาทิ้งบนผิวคะ

สามารถเติมTrans-White™เพิ่มจากสารอีก2อย่างด้านบนที่ถามไว้(Alpha BisabololกับActivated Resorcinol™)

ได้คะ โดยใช้วิธีเดียวกัน และห้ามใช้เกินกว่าอัตราที่ผู้ผลิต / อ.ย. กำหนดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง