ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ปัญหากับ Willow bark extract

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ปัญหากับ Willow bark extract

โพสต์โดย natsinee.fr » พฤหัสฯ. ส.ค. 31, 2017 10:00 pm

สวัสดีค่ะ
อยากถามว่าตัว Willow Bark Extract (Natural Salicylic Acid) ตัวนี้ไม่เหมาะกับการผสมกับเบสที่เป็นลักษณะเจลหรือเปล่าคะ? เพราะว่าเราลองผสมตัวนี้กับตัว AVC ดูแล้ว มันเกิดปฏิกิริยาทำให้เจลเหลวอ่ะค่ะ.
ช่วยอธิบายหรือว่าแนะนำให้หน่อยน่ะค่ะ งงมากๆเลย :o

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :D
natsinee.fr

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ปัญหากับ Willow bark extract

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 02, 2017 2:11 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่ทราบชนิดของสารสร้างเนื้อเจลที่ท่านสมาชิกสอบถามถึง แต่ Willow Bark Extract สามารถผสมเข้าเนื้อเจล ที่สร้างขึ้นด้วย Gel Maker ที่ให้เนื้อใส ชนิดใดๆด้านล่างนี้ได้ตามปกติคะ

Pro Polymer™
Pro Polymer™ Silk
AnyGel
Xanthan Gum
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง