ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ถามเรื่องส่วนผสมที่ทดแทนกันได้ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ถามเรื่องส่วนผสมที่ทดแทนกันได้ค่ะ

โพสต์โดย peeya_pgi » พุธ ส.ค. 30, 2017 8:27 pm

สวัสดีทีมงานค่ะ

จะขอสอบถามถึงส่วนผสมที่ใช้อยู๋ เข้าใจว่าทั้ง 3 ตัวนี้เป็นส่วนผสมทางเคมี จึงอยากทราบว่าถ้าอยากให้ครีมของตัวเองมีส่วนผสมที่เป็นธรรมชาติมากที่สุด จะสามารถใช้อะไรทดแทนได้บ้างคะ

1.Reservoir-Tech (กักเก็บส่วนผสมใต้ผิว)
2.Any Gel
3.Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) อันนี้เข้าในว่า nano silver น่าจะแทนได้ แต่ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกต้องหรือไม่

ขอบคุณค่ะ
peeya_pgi

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ถามเรื่องส่วนผสมที่ทดแทนกันได้ค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 02, 2017 9:12 am

สวัสดีคะ

1. Phospholipid คะ

2. ไม่มีคะ AnyGel มี origin มาจากธรรมชาติ (Xanthan Gum) โดยผ่านกระบวนการดัดแปลงโครงสร้างด้วยกรรมวิธีทางเคมีคะ

3. มีสารกันเสียที่มีจากธรรมชาติ เช่น NaturePreserve , nano silver แต่เนื่องจากการเลือกใช้สารกันเสียมีตัวแปรอื่นๆร่วมด้วย เช่น ค่า pH ของสูตร ลักษณะเนื้อสูตร หากท่านสมาชิกต้องการคำแนะนำกรุณาแจ้งรายละเอียดสูตร / ลักษณะเนื้อสูตร / ค่า pH ของสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง