ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนพิจารณาสูตรครีมจ้า ลดสิว อุดตัน ขาว กระชับรูขุมขนค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนพิจารณาสูตรครีมจ้า ลดสิว อุดตัน ขาว กระชับรูขุมขนค่ะ

โพสต์โดย natwaranthorn.prae » พุธ ส.ค. 30, 2017 4:10 pm

1. Water(and)glycerin(and)Sucrose Dilaurate(and)Polysorbate20(and)Pisum Sativum (Pea) Extract

2. Encapsulated Salicylic Acid 6%
3. Willow Bark Extract 5%
4. Cucumber 4%
5. Phytosphingosine SA 0.2%
ุุ6. PE-1 Aqua 3%

ประมาณนี้ค่ะ ไม่แน่ใจว่าควรตัด เพิ่ม หรือลดสารตัวไหนมั้ยคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
natwaranthorn.prae

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนพิจารณาสูตรครีมจ้า ลดสิว อุดตัน ขาว กระชับรูขุมขนค่

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 02, 2017 8:59 am

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่มีความเห็นเกี่ยวกับส่วนผสมรายการ 1 เนื่องจากไม่มีข้อมูลคะ

กรณีสูตรครีมทาผิว ทาทิ้งไว้บนผิว ทีมงานเรียนแนะนำ เลือกใช้ Salicylic Acid EZ จะเหมาะกว่าการใช้ Encapsulated Salicylic Acid คะ การใช้ Encapsulated Salicylic Acid จะเหมาะในผลิตภัณฑ์รูปแบบ ล้างออก เช่น ผลิตภัณฑ์ล้างหน้า หรือเป็นเจล/ครีมทาทิ้งไว้บนผิวในช่วงเวลานึงแล้วล้างออก คะ

ทีมงานเรียนแนะนำ เลือกใช้ Salicylic Acid EZ 10% หรือ Willow Bark Extract 10% เพียงอย่างเดียว ไม่ใช้ทั้ง 2 อย่าง เนื่องจากซ้ำซ้อนกันคะ ส่วนผสมทั้ง 2 รายการ มีองค์ประกอบ active คือ Salicylic Acid เหมือนกันคะ หากต้องการความเป็นธรรมชาติ ให้เลือก Willow Bark Extract ซึ่งเป็น Salicylic Acid จากธรรมชาติ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง