วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์สูตรหน้าขาว ลดฝ้าให้ทีครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรหน้าขาว ลดฝ้าให้ทีครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 10:14 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานคิดว่า หากต้องการเน้นให้เนื้อสูตรบางเบา ควรจะเปลี่ยนจากการทำ Water in Oil cream ด้วย Water-Capsule เป็นการผสมเป็นเนื้อเจลธรรมดา และอาจจะมีการใช้ส่วนผสม emollient บางชนิดที่เน้นความบางเบา ซึ่งท่านสมาชิกอาจจะเลือกใช้ Cyclomethicone หรือ LipidSoft Lite เป็น emollient ของสูตรก็ได้คะ

Water in Oil Cream ไม่ว่าจะเกิดจากการใช้ cream maker ชนิดใด เช่น Water-Capsule ตามสูตรนี้ จะเหมาะสำหรับการให้ความชุ่มชื้นผิวได้ยาวนาน เนื่องจากสามารถเคลือบผิวไว้บางๆ จึงเหมาะกับผิวธรรมดาไปจนถึงผิวแห้ง มากกว่าผิวมัน หรือไม่ชอบเนื้อสูตรมีหนัก คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรหน้าขาว ลดฝ้าให้ทีครับ

โพสต์โดย tbcsaosila2 » อังคาร พ.ย. 07, 2017 10:26 pm

รบกวนขอสอบถาม Staff เพิ่มเติมเกี่ยวกับสารผลัดเซลล์ผิวสำหรับฝ้านะครับ
ระหว่าง L-Carnitine B5 กับ Willow Bark Extract ตัวไหนเหมาะกับการใช้กับฝ้าครับ หรือทางstaff มีตัวไหนแนะนำไหมครับ
tbcsaosila2

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ย. 15, 2017 5:30 pm

สวัสดีคะ

สำหรับการผลัดเซลล์ผิวผู้มีปัญหาฝ้า กรุณาเลือกใช้ AHA โดยตรง คือ glycolic acid คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์