ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์

โพสต์โดย ammez.info » จันทร์ ส.ค. 21, 2017 10:56 am

เรียนทีมงานMyskin ขอสอบถาม3ข้อดังนี้นะครับ

1. หากต้องการใส้เนื้อสูตรมีความเงาสามารถใช้ Peg-75 Lanolin(Flake) เป็นBaseครีมแทนBees Waxได้ไหมครับ

2. Olus Oil ยังมีขายอยู่ไหมครับ

3. ถ้าต้องการให้เนื้อครีมมีสีขาวมุกต้องใช้Pigmentชนิดใด เราเคยลองซื้อPearl Silver Mica ขาวมุก เหลือบเงิน (ขนาด A-)มาใช้แต่ว่าPigmentมีขนาดใหญ่ไปและเป็นสีเงินไม่ออกมุก
ขอบคุณครับ
ammez.info

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 22, 2017 12:26 am

สวัสดีคะ

1. หากต้องการใส้เนื้อสูตรมีความเงาสามารถใช้ Peg-75 Lanolin(Flake) เป็นBaseครีมแทนBees Waxได้ไหมครับ

ทีมงานขออภัยที่ไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับส่วนผสมดังกล่าวคะ

2. Olus Oil ยังมีขายอยู่ไหมครับ

มีจำหน่ายคะ ตามข้อมูลของทีมงานรับทราบว่าปัจจุบันสินค้าเริ่มจำหน่ายแล้ว แต่เบื้องต้นทีมงานได้ตรวจสอบบนหน้าเวปแสดงสถานะว่าไม่มีสต๊อค ทีมงานจะเรียนสอบถามกับทางลูกค้าสัมพันธ์ให้พรุ่งนี้คะ

3. ถ้าต้องการให้เนื้อครีมมีสีขาวมุกต้องใช้Pigmentชนิดใด เราเคยลองซื้อPearl Silver Mica ขาวมุก เหลือบเงิน (ขนาด A-)มาใช้แต่ว่าPigmentมีขนาดใหญ่ไปและเป็นสีเงินไม่ออกมุก

ความหมายของคำว่า ขาวมุก ของท่านสมาชิกคือแบบใดคะ ต้องการให้เป็นเม็ดประกาย glitter หรือแค่ให้เนื้อครีมเงางามคะ หากต้องการให้เนื้อครีมเงางาม ใช้ emulPearl คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง