ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มาร์ค สูตรนี้ สามารถใช้กับผิวหน้าได้ใหมค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

มาร์ค สูตรนี้ สามารถใช้กับผิวหน้าได้ใหมค่ะ

โพสต์โดย rich999_pongtong » ศุกร์ ส.ค. 18, 2017 1:32 pm

mark-base_1kg_1.jpg (6.57 KiB) เปิดดู 1365 ครั้ง
รบกวนสอบถามทีมงาน มาร์ค สูตรนี้ สามารถใช้กับผิวหน้าได้ใหมค่ะ ถ้าจะผสมมาร์คแบบนี้ ใช้สารสร้างเนื้อ ตัวใหนค่ะ
INGREDIENTS

Aqua,Kaolin,Zinc Oxide,glycerin,Cetearyl Alcohol,Oryza Sativa(Rice)Bran Oil,Bentonite, Prunus Amygdalus Dulcis(Sweet Almond)Oil,Persea Gratissima(Avocado)Oil,Cocos Nucifera(Coconut)Oil, Simmondsia Chinensis(Jojoba)Seed Oil,Lauryl Glucoside,Polyglyceryl-2 Dipolyhydroxystearate, Rosa Damascena(Rose)Flower Water,Propylene Glycol,Sodium Stearoyl Glutamate,Tocopheryl Acetate, Alcohol denat., Zingiber Officinale(Ginger)Root Extract, Carica Papaya(Papaya)Fruit Extract,Mel(Honey)Extract, Glycyrrhiza Glabra(Licorice)Root Extract,Cocos Nucifera(Coconut)Fruit Extract,Methylchloroisothiazolinone, methylisothiazolinone
rich999_pongtong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: มาร์ค สูตรนี้ สามารถใช้กับผิวหน้าได้ใหมค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ส.ค. 21, 2017 11:22 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำลักษณะสูตรนะคะ

น้ำ ส่วนที่เหลือ
Kaolin 20%
Zinc Oxide 10%
glycerin 5%
Cetearyl Alcohol 5%
ClayThick Ready™ 5%
น้ำมันชนิดใดๆ รวมกัน 15%
Butter Cream Maker 4%
Mild Preserved Eco 1%

จะได้เนื้อคล้ายคลึงกับต้นฉบับสูตรคะ

ส่วนผสมบำรุงผิวอื่นๆท่านสมาชิกสามารถพิจารณาเลือกใช้ตามประสิทธิภาพที่ต้องการ และเหมาะสมกับความต้องการของผิวคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง