ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับ Phenoxyethanol SA ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับ Phenoxyethanol SA ครับ

โพสต์โดย tornxero » พฤหัสฯ. ส.ค. 17, 2017 2:02 pm

ผมใส่ Phenoxyethanol SA เข้าไปใน Cleansin water แล้วขุ่นครับ
ผมทำ Cleansing water 2 สูตรครับ
สูตร1 :
PEG-6 Caprylic/Capric Glycerides
PEG-7 Glyceryl Cocoate
Amino acids
Sebaryl
Water
Ginkgo extract
Disodium EDTA
Orina-G, Aquasan,Cucumber Extract ,Witch Hazel Extract ,Sodium Hyaluronate
Poly Suga Mulse D9

สูตร2:
PEG-6 Caprylic/Capric Glycerides
PEG-7 Glyceryl Cocoate
Rose Water
Sodium Caproyl / luaroyl lactylate
Witchhazel
CucumberExtract
Sodium Hyaluronate
aloe vera
glycerin vegetable
Poly Suga Mulse D9

หลังทำเสร็จ น้ำใส ทั้ง2สูตรครับ แต่พอใส่ Phenoxyethanol SA แล้วกลายเป็นขุ่น ทั้ง 2สูตรเลยครับ ตอนผสมลองเพิ่มอุณหภูมิ ก็ใสดี แต่พอตั้งทิ้งไว้ให้เย็นลง ตะกอนขุ่นขาวก็กลับมาครับ
ไม่ทราบว่าพอจะเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ
tornxero

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Phenoxyethanol SA ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 19, 2017 5:35 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานจะดำเนินการตรวจสอบสินค้า Phenoxyethanol SA ใน lot ที่ท่านสมาชิกได้รับคะ แต่เบื้องต้นตรวจสอบไม่พบประวัติการสั่งซื้อของท่านสมาชิกคะ ทีมงานขอความกรุณาท่านสมาชิกแจ้ง เลขที่คำสั่งซื้อ ที่ได้ทำรายการสั่งซื้อสินค้าจากทางบริษัท เพื่อให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้อง ตรวจสอบว่า ส่วนผสมมีปัญหาใดๆ จึงเกิดความขุ่นขึ้นดังกล่าว ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง