ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรมาร์คโคลน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Re: สูตรมาร์คโคลน

โพสต์โดย staff » จันทร์ ธ.ค. 04, 2017 8:49 pm

สวัสดีคะ

รบกวนท่านสมาชิกแจ้งสูตรที่ทำการผสมคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

โพสต์โดย southern_girlz » พุธ ธ.ค. 06, 2017 1:19 pm

ผสมกับน้ำเปล่าค่ะ ปริมาณไม่แน่ใจค่ะ ผสมมีลักษณะพอกหน้าได้ ไม่ได้กะปริมาณที่แน่นอนค่ะ
southern_girlz

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พุธ ธ.ค. 06, 2017 11:08 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำคำเตือน กรุณางดตั้งกระทู้ซ้ำ หากเป็นเรื่องที่เกี่ยวโยงกัน กรุณาสอบถามในกระทู้เดิมเท่านั้นคะ

หากทำเป็นสูตรสำเร็จ ทีมงานเรียนแนะนำ ดังนี้คะ

1. ปรับลดอัตราการใช้โคลนเขียว โดยให้นำไปผสมกับ Kaolin เพื่อเจือจางความเข้มข้นของโคลนเขียวลง

2. เติมสารชะล้าง ทำความสะอาดผิว ลงในสูตรเล็กน้อย โดยเลือกชนิดที่ให้ฟองน้อย ตัวอย่างเช่น Lauryl Glucoside [กรุณาอย่าลืมปรับค่า pH] เพื่อไม่ให้เกิดฟองเวลาใช้พอกผิว แต่ช่วยชะล้างออกจากผิิวเวลาล้างออกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง