ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารสะกัดปลาดาว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารสะกัดปลาดาว

โพสต์โดย piyarat_unta » อังคาร ส.ค. 15, 2017 2:13 pm

สวัสดีค่ะ ดิฉันอยากได้สูตรเซรั่มส่วนผสมหลักคือสารสะกัดปลาดาว แต่ต้องการเพิ่มการช่วยเรื่องสิว และให้หน้าขาวใสด้วยค่ะ (ปกติเป็นคนหน้ามันค่ะ) รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
piyarat_unta

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารสะกัดปลาดาว

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 16, 2017 11:37 pm

สวัสดีคะ

สารสกัดปลาดาว สามารถละลายในน้ำได้โดยตรง ทีมงานเรียนแนะนำท่านสมาชิก ศึกษาพื้นฐานการผสมเจล/ครีม ได้จาก มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ และสามารถผสมเป็นเนื้อเจลหรือครีม ตามที่ต้องการได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง