ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ถามสูตรเพื่อผิวกระจ่างใสแบบนี้ได้ไหมคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ถามสูตรเพื่อผิวกระจ่างใสแบบนี้ได้ไหมคะ

โพสต์โดย mayurin-tengya » อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 11:30 pm

สวัสดค่ะ อยากทำสูตรครีมทากลางวันและกลางคือ ดัดแปลงจากกระทู้ คาดหวังของสูตรคือเรื่องผิวขาว กระจ่างใสครับ
สภาพผิวเรา : ผิวมัน มีรอยดำจากสิว ไม่มีสิวอักเสบ อาจมีอุดตันบ้างนิดหน่อย สีผิวหน้าปัจจุบันจะคล้ำกว่าคอ ลักษณะผิวไม่ค่อยแพ้อะไรง่ายค่ะ
ทากลางคืน
ส่วนน้ำ
1. น้ำกลั่น ส่วนที่เหลือ
2. Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5%
3. GlucoBright™ 4%
4. Active Resveratrol™ 7%
5. Satin Cream Maker™ 1.5%
6. Disodium EDTA 0.2%
7. AcneBee™ Extra 1% [ช่วยลดความมันผิว]
8. Willow Bark Extract (Natural Salicylic Acid) 5% [ช่วยลดสิวอุดตัน ช่วยผลัดเซลล์ผิว ให้ผิวกระจ่างใส]
ส่วนน้ำมัน
1. MSH White Absorb™ 5%

สูตรกลางวัน ตัดข้อที่เป็นน้ำข้อ4 กับ ส่วนที่เป็นน้ำมันออกค่ะ

คำถาม
1.สูตรกลางคืน/กลางวัน อยากใส่สารช่วยเพิ่มการดูดซึม ควรใช้ Reservoir-Tech 3% เห็นว่าไม่ควรใส่ในสูตรที่มีน้ำมันหรือ
Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 3% ดีคะ

2.สูตรเป็นไปได้ไหมคะ ควรปรับเพิ่มสารตัวไหนหรือลดตัวใด รบกวนสตาฟช่วยบอก
mayurin-tengya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

สอบถามสูตร Reservoir-Tech

โพสต์โดย mayurin-tengya » พุธ ส.ค. 16, 2017 7:58 am

สวัสดค่ะ อยากทำสูตรครีมทากลางวันและกลางคือ ดัดแปลงจากกระทู้ คาดหวังของสูตรคือเรื่องผิวขาว กระจ่างใสครับ
สภาพผิวเรา : ผิวมัน มีรอยดำจากสิว ไม่มีสิวอักเสบ อาจมีอุดตันบ้างนิดหน่อย สีผิวหน้าปัจจุบันจะคล้ำกว่าคอ ลักษณะผิวไม่ค่อยแพ้อะไรง่ายค่ะ
ทากลางคืน
ส่วนน้ำ
1. น้ำกลั่น ส่วนที่เหลือ
2. Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5%
3. GlucoBright™ 4%
4. Active Resveratrol™ 7%
5. Satin Cream Maker™ 1.5%
6. Disodium EDTA 0.2%
7. AcneBee™ Extra 1% [ช่วยลดความมันผิว]
8. Willow Bark Extract (Natural Salicylic Acid) 5% [ช่วยลดสิวอุดตัน ช่วยผลัดเซลล์ผิว ให้ผิวกระจ่างใส]
ส่วนน้ำมัน
1. MSH White Absorb™ 5%

สูตรกลางวัน ตัดข้อที่เป็นน้ำข้อ4 กับ ส่วนที่เป็นน้ำมันออกค่ะ

คำถาม
1.สูตรกลางคืน/กลางวัน อยากใส่สารช่วยเพิ่มการดูดซึม ควรใช้ Reservoir-Tech 3% เห็นว่าไม่ควรใส่ในสูตรที่มีน้ำมันหรือ
Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 3% ดีคะ

2.สูตรเป็นไปได้ไหมคะ ควรปรับเพิ่มสารตัวไหนหรือลดตัวใด รบกวนช่วยบอก
mayurin-tengya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ถามสูตรเพื่อผิวกระจ่างใสแบบนี้ได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 16, 2017 11:16 pm

สวัสดีคะ

Active Resveratrol™ ทีมงานเรียนแนะนำเริ่มต้นใช้ที่ 3% พอคะ การใช้ในอัตราสูงจะทำให้เกิดความเหนอะหนะได้ โดยเฉพาะสำหรับผิวมันคะ

ลักษณะสูตรของท่านสมาชิก ทีมงานเรียนแนะนำใช้ Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) เหมาะกว่าแน่นอนคะ

2.สูตรเป็นไปได้ไหมคะ ควรปรับเพิ่มสารตัวไหนหรือลดตัวใด รบกวนสตาฟช่วยบอก

ขาดสารกันเสีย ทีมงานเรียนแนะนำ Mild Preserved Eco 1% ส่วนอื่นๆเหมาะสมแล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ถามสูตรเพื่อผิวกระจ่างใสแบบนี้ได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 16, 2017 11:44 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแจ้งคำเตือน กรุณางดการตั้งกระทู้ซ้ำคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง