ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

น้ำหอมไม่มีแอลกอฮอล์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

น้ำหอมไม่มีแอลกอฮอล์

โพสต์โดย vareeras » อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 12:17 pm

หัวน้ำหอม : 25
Flora Fix : 10
Flora Solve Clear : 25
น้ำเปล่า : ส่วนที่เหลือ

สัดส่วนตามนี้ถูกต้องมั้ยค่ะ น้ำหอมที่ไม่ใช้เบสแอลกอฮอล์ไม่สามาราถใช้ Last Fix ได้ใช่มั้ยค่ะ และ ไม่สามารถเติมฟีโรโมนได้ด้วยใช่มั้ยค่ะ
vareeras

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: น้ำหอมไม่มีแอลกอฮอล์

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 4:02 pm

สวัสดีคะ

น้ำหอมที่ท่านสมาชิกกำลังต้องการผสม ใช้งานในรูปแบบใดคะ เป็นน้ำหอมสเปรย์ฉีดกาย หรือเปล่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย vareeras » อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 9:45 pm

ใช่ค่ะพี่
vareeras

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 16, 2017 11:10 pm

สวัสดีคะ

การใช้ Flora Solve Clear ในอัตราสูง จะทำให้สูตรเกิดความข้น และไม่สามารถสเปรย์ ได้คะ

หากท่านสมาชิกต้องการเลี่ยงการใช้แอลกอฮอลล์ สำหรับสเปรย์น้ำหอม มีตัวเลือกเบสอื่นๆดังนี้คะ

1. Fractionated Coconut Oil (นิยม ในกลุ่มตะวันออกกลาง เนื่องจากศาสนาไม่อนุญาติให้ใช้แอลกอฮอลล์)

2. Reed Diffuser Base (Type 1), Reed Diffuser Base (Type 2)

หากใช้เบสน้ำ ซึ่งจะ Flora Solve Clear ในการละลายน้ำหอมเข้ากับน้ำ จะสามารถใส่น้ำหอมไม่ได้มาก เนื่องจากเมื่อมีน้ำหอมมาก ก็ต้องใช้ Flora Solve Clear มากขึ้น ซึ่งก็จะทำให้สเปรย์ไม่ออกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง