ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรครีมสำหรับผิวหน้าค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรครีมสำหรับผิวหน้าค่ะ

โพสต์โดย thaisorn_katay » เสาร์ ส.ค. 12, 2017 2:13 pm

หน้าเป็นกระคะ ต้องการลดเม็ดสีเมลานินและให้ต้องการหน้าขาวใส ผิวมันช่วงทีโซน
ตามรูปที่แนบมา สูตรนี้สามารถใช้ได้ไหมคะ หรือต้องเพิ่มเติมหรือลดอะไรบ้าง จะได้สั่งสินค้ามาถูกคะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอขอบคุณทีมงานล่วงหน้าคะ

Deoxyarbutin 2%
Disodium EDTA 0.05 %
Light Cream Maker™ 1%
MSH White Absorb™ 4 %
GlucoBright™ 4%
Safe-B3 4%
Mild Preserved Eco 0.5 %
น้ำ ส่วนที่เหลือ 84.45 %
thaisorn_katay

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรครีมสำหรับผิวหน้าค่ะ

โพสต์โดย thaisorn_katay » เสาร์ ส.ค. 12, 2017 2:15 pm

เพิ่มเติมค่ะ ตามรูปหน้าที่ส่งค่ะ
ไฟล์แนป
IMG_4460.JPG (158.36 KiB) เปิดดู 1558 ครั้ง

Re: สอบถามสูตรครีมสำหรับผิวหน้าค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 3:48 pm

สวัสดีคะ

ไม่ทราบท่านสมาชิกได้พบสาเหตุของการเกิดฝ้าดังกล่าวหรือยังคะ ว่าน่าจะมีสาเหตุจากอะไร ปัจจุบัน มีการออกแดดบ่อยหรือไม่ และมีวิธีการปกป้องผิวจากแสงแดดอย่างไร
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย thaisorn_katay » อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 11:27 pm

เป็นกระ แดดคะ เมื่อก่อนไม่มีเยอะขนาดนี้ และมาจากกรรมพันธ์นิดนึงค่ะ
เมื่อก่อนมีไม่มาก มีสูตรครีมที่ช่วยลดกระ ทำให้หน้าขาวใสไหมค่ะ

สูตรที่ได้ชี้แจงไปก่อนหน้านี้ สามารถใช้ได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

โพสต์โดย thaisorn_katay » พุธ ส.ค. 16, 2017 9:29 am

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 16, 2017 11:52 pm

สวัสดีคะ

สูตรที่ท่านสมาชิกสอบถาม "อาจ" สามารถช่วยได้ แต่ปัญหาจะไม่มีวันหมดไป หากท่านสมาชิกไม่ควบคุมแสงที่จะมาตกกระทบกับผิว ซึ่งมีลักษณะไวแสง และพร้อมเกิดกระขึ้นมาได้คะ

แนวทางการควบคุมแสง ไม่ให้ตกกระทบบนผิว มีหลายทาง เช่นไม่ออกแดด หลีกเลี่ยงแสงแดด หรือหากเลี่ยงไม่ได้ ก็เลือกใช้ ผลิตภัณฑ์กันแดด ที่มีประสิทธิภาพสูงเพียงพอคะ

การรักษาฝ้าหรือกระ ไม่ใช่เพียงการใช้ส่วนผสม whitening [รวมถึงอาจจะพบแพทย์ เพื่อให้แพทย์จ่ายยาที่แรงขึ้น] รวมถึงการผลัดเซลล์ผิวด้วยส่วนผสมกลุ่มผลัดเซลล์ผิว [ซึ่งจะทำให้ผิวไวต่อแสงมากยิ่งขึ้นอีก] แต่สิ่งสำคัญคือต้องปกป้องผิวไม่ให้เกิดกระ/ฝ้า ขึ้นมาได้อีก ด้วยการปกป้องผิวอย่างเพียงพอ ตามคำแนะนำด้านบนคะ การปล่อยให้กระหรือฝ้ากลับมาขึ้นซ้ำอีกในอนาคต จะทำให้การรักษายิ่งยากขึ้นอีกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง