ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ผสมในครีม ที่ใช้อยู่ได้ไหม ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ผสมในครีม ที่ใช้อยู่ได้ไหม ค่ะ

โพสต์โดย anguneiei » พฤหัสฯ. ส.ค. 10, 2017 3:52 pm

ขอโทษ นะคะ่
ถ้าจะถาม ว่าจากรูปที่น้อง ส่งไปให้ดู นะคะ่
น้องอยากนำทั้งหมดนั่นมา ทาผิว นะคะ่
น้องต้องใส่ปริมาณอะไร เท่าไรอะค่ะพี่
น้อง สามารถ ผสมในครีมที่ใช้อยู่ได้เลยไหม ค่ะ

*****ขอโทด นะคะ่ ที่ถามแบบนี้นะค่ะ เอาจิงๆๆ
อยากทำครีมเอง ค่ะ แต่ยังงง หลายๆๆ อย่างยุ นะคะ่
ไฟล์แนป
ภาพหน้าจอ 2017-08-10 15.40.01.png
ภาพหน้าจอ 2017-08-10 15.40.01.png (408.28 KiB) เปิดดู 585 ครั้ง
anguneiei

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ผสมในครีม ที่ใช้อยู่ได้ไหม ค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 12, 2017 8:53 pm

สวัสดีคะ

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่

ทีมงานไม่สามารถตอบได้ว่า จะสามารถผสมเข้ากับครีมที่ท่านสมาชิกใช้อยู่หรือไม่ วิธีทางเดียวที่ทีมงานจะสามารถตอบได้ คือท่านสมาชิก กรุณาแจ้ง ingredient list บนฉลาก ผลิตภัณฑ์ ดังกล่าว เพื่อให้ทีมงานตรวจสอบว่า ส่วนผสมต่างๆที่ท่านสมาชิกจะเติมลงในครีมดังกล่าว จะสามารถเข้ากับครีมดังกล่าวหรือไม่

อย่างไรก็ตาม ทีมงานขอความกรุณาท่านสมาชิกศึกษาพื้นฐานการผสม ที่ มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ ก่อนการทำการผสมใดๆคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง