ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Ceramide complex

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Ceramide complex

โพสต์โดย vareeras » พุธ ส.ค. 09, 2017 8:23 pm

ลองผสม Ceramide Complex รวมกับ Liquid collagen กับ Double liquid hyaluron acid , Olive Extract และ Grape Seed Extract ปรากฎว่ามันจับตัวกันเป็นวุ้น ไม่ทราบว่าผสมไรผิดรึเปล่าค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ แล้วถ้าเราเปลี่ยนสูตรผสมตามสูตรด้านล่าง มันจะเป็นวุ้นอีกมั้ยค่ะ

Ceramide Complex
Liquid collagen
Double Hyaluron Liquid acid
Natto Gum
Mild Preserve Eco
Sodium EDTA
DI Water

ขอบคุณค่ะ
vareeras

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Ceramide complex

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 12, 2017 8:28 pm

สวัสดีคะ

ขอความกรุณาท่านสมาชิกแจ้งองค์ประกอบทั้งหมด อัตราส่วน และขั้นตอนการผสม เพื่อให้ทีมงานสามารถวิเคราะห์ปัญหา และแนะนำแนวทางแก้ไขได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง