ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารทำแชมพูที่ไม่มีสาร SLS, SLES, 1,4 DIOXAN

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารทำแชมพูที่ไม่มีสาร SLS, SLES, 1,4 DIOXAN

โพสต์โดย cha_chacnx » เสาร์ ส.ค. 05, 2017 2:40 pm

สวัสดีค่ะ My skin recipes

เพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกค่ะ
กำลังตามหาสารที่ทำแชมพูสมุนไพรค่ะ ผลิตเพื่อจำหน่าย ปกติใช้ N8000 อยู่ค่ะ
และต้องการเปลี่ยน เพราะ N8000 เป็นสารประเภท Sodium Laureth Slufate และจะเปลี่ยนเป็น N70 ปรากฏว่ามีสารปนเปื้อน1.4 Dioxan และก็เป็น สารประเภทเดียวกันกับ n8000 กำลังจะไปยื่น อย พอดีเห็นมีสารประกอบประเภทนี้อยู่เลยต้องหยุดไว้ก่อน ทำการค้นหา ว่าจะมีสารใดที่ไม่ต้องมี SLS, SLES, สารปนเปื้อน1,4 DIOXAN เลยมาเจอกับ Myskinrecipes.com ค่ะ

รบกวนแนะนำสารที่ทำแชมพูสมุนไพรด้วยค่ะ ที่ไม่มี SLS, SLES, 1,4 DIOXAN
ขอบคุณค่ะ
cha_chacnx

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารทำแชมพูที่ไม่มีสาร SLS, SLES, 1,4 DIOXAN

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 09, 2017 1:16 am

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำ

Sulfate Free Shampoo Base คะ

หากต้องการทำสูตรแชมพูสำหรับเด็ก สามารถเลือกอีกชนิดที่ไม่ระคายตา (No-Tear) คือ Sulfate Free No-Tear Shampoo Base (pH 6, Clear, Foaming) ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สารทำแชมพูที่ไม่มีสาร SLS, SLES, 1,4 DIOXAN

โพสต์โดย khoiro.syo1 » ศุกร์ ก.ย. 18, 2020 11:13 am

Sulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear, Foaming) ชื่อ inci name คืออะไรครับ ตัวนี้
khoiro.syo1

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย misix24 » ศุกร์ ก.ย. 18, 2020 11:20 am

khoiro.syo1 เขียน:Sulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear, Foaming) ชื่อ inci name คืออะไรครับ ตัวนี้

INCI: Water (aqua) , Sodium Lauroyl Methyl Isethionate , Cocamidopropyl Betaine , Sodium Cocoyl Isethionate , Sodium Methyl Oleoyl Taurate
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
misix24

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 15 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง