ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรก่อนสั่งซื้อ ครีมลดริ้วรอยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรก่อนสั่งซื้อ ครีมลดริ้วรอยค่ะ

โพสต์โดย aunatty2000 » อังคาร ส.ค. 01, 2017 10:31 am

[ข้ออภัย] - โพสหมดอายุ ตามข้อกำหนดของ Webboard เพื่อให้ข้อมูลมีความทันสมัยมากที่สุด หากท่านสมาชิกต้องการสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้กระทู้นี้ กรุณาตั้งกระทู้สอบถามใหม่ - [ขออภัย]
aunatty2000

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรก่อนสั่งซื้อ ครีมลดริ้วรอยค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 02, 2017 9:43 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถามลักษณะผิวของท่านสมาชิก หรือผู้ใช้สูตรนี้ โดยละเอียด เพื่อให้สามารถแนะนำลักษณะสูตรที่เหมาะสมได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามสูตรก่อนสั่งซื้อ ครีมลดริ้วรอยค่ะ

โพสต์โดย aunatty2000 » พุธ ส.ค. 02, 2017 1:15 pm

ผิวธรรมดา ค่อนแห้งค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
aunatty2000

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ส.ค. 04, 2017 8:11 pm

สวัสดีคะ

สูตรครีมลดริ้วรอย ผิวขาว

1. Pitera 50%
2. Wrinkle Fill 1%
3. Safe B3 5%
4. Vitamin B6 3%
4. Apple Stem Cell 3%
5. Cell Energy 2%
6. Alpha Arbutin (swiss) 2%
7 distilled water 33%
8 Luxury Cream Maker 1%

plan วิธีผสม

เอาส่วนผสม เบอร์ 1-7 ผสมกันที่อุณหภูมิห้อง วัดค่า pH ไม่เกิน 6
แล้วใส่ Luxury Cream Maker คนให้เข้ากัน

ทีมงานเรียนแนะนำปรับแต่งดังนี้คะ

1. กรุณาตัด Vitamin B6 ออกคะ ทีมงานเข้าใจว่า สาเหตุที่ท่านสมาชิกเลือกใช้ Vitamin B6 เนื่องจากต้องการกระชับรูขุมขน แต่ Vitamin B6 จะสามารถทำงานได้ดีกับปัญหารูขุมขน เมื่อผู้ใช้มีผิวมันเกินกว่าปกติคะ ในกรณีของท่านสมาชิก คือมีปัญหาผิวแห้ง แนวทางการแก้ไข คือการใช้ moisturizer เติมความชุ่มชื้นให้กับผิว ให้เพียงพอ ผิวจะแน่นและรูขุมขนจะเล็กลงได้เองคะ

2. พิจารณาเติม Reservoir-Tech 3% เพื่อช่วยเพิ่มประสิทธิภาพสูตรคะ

3. เพิ่มสัดส่วนของ Luxury Cream Maker เป็นอย่างน้อย 3% จึงจะสามารถสร้างเนื้อครีมได้คะ [อัตราการใช้ที่เหมาะสม อยู่ในช่วง 3-6 คะ]

สูตรไม่จำเป็นต้องมีการวัด หรือปรับค่า pH คะ สูตรจะให้ค่า pH กลางๆ หรือเป็นกรดเล็กน้อย ซึ่งเหมาะสมกับผิวแล้วคะ

ขั้นตอนการผสม ให้ผสม Luxury Cream Maker เข้ากับน้ำ คนหรือปั่น จนละลายเข้ากัน จะได้เนื้อครีม จากนั้นจึงค่อยเติมส่วนผสมต่างๆลงในเนื้อครีม คนให้ละลายเข้ากันคะ

สูตรยังไม่มีสารกันเสีย และควรเติมสารกันเสีย เพื่อป้องกันเชื้อโรค แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ

สูตรสามารถคนได้ด้วยมือ ไม่ต้องใช้เครื่องปั่นคะ แต่กรุณาใช้เวลาคนอย่างเพียงพอ เพื่อให้แน่ใจว่าส่วนผสมต่างๆละลายเข้ากันได้อย่างสมบูรณ์คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง