ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามเรื่องสบู่ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามเรื่องสบู่ค่ะ

โพสต์โดย thelittledraco » จันทร์ ก.ค. 31, 2017 6:02 pm

[ข้ออภัย] - โพสหมดอายุ ตามข้อกำหนดของ Webboard เพื่อให้ข้อมูลมีความทันสมัยมากที่สุด หากท่านสมาชิกต้องการสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้กระทู้นี้ กรุณาตั้งกระทู้สอบถามใหม่ - [ขออภัย]
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามเรื่องสบู่ค่ะ

โพสต์โดย thelittledraco » จันทร์ ก.ค. 31, 2017 6:09 pm

[ข้ออภัย] - โพสหมดอายุ ตามข้อกำหนดของ Webboard เพื่อให้ข้อมูลมีความทันสมัยมากที่สุด หากท่านสมาชิกต้องการสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้กระทู้นี้ กรุณาตั้งกระทู้สอบถามใหม่ - [ขออภัย]

โพสต์โดย thelittledraco » อังคาร ส.ค. 01, 2017 7:47 pm

thelittledraco เขียน:
thelittledraco เขียน:รบกวนสอบถามส่วนผสมใช้ทำสบู่ค่ะ
Activated Resorcinol™ หรือ Activated Resorcinol S™ กับ Trans White สามารถนำมาใช้ ร่วมกัน
เป็นส่วนผสมในการทำสบู่ก้อนหรือสบู่เหลวเพื่อผิวขาวได้ไหมคะ ถ้าหากทำได้
รบกวนแนะนำสูตรและส่วนประกอบเพิ่มเติมให้ทีนะคะ

หากมีสารอื่นๆที่ควรเพิ่มลงในสูตร เพื่อช่วยให้ได้ผลดีขึ้น รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ความต้องการจากสบู่ คือ ช่วยให้ผิวขาวขึ้นค่ะ

ACTIVE RES ด้านบนหมายถึงตัวนี้ค่ะ Activated Resorcinol S™ (Stabilized Liquid)
กับตัวนี้ค่ะ Activated Resorcinol™

สบู่ที่ต้องการ เป็นสบู่สำหรับผิวกายค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 02, 2017 1:51 pm

สวัสดีคะ

สามารถใช้กับสูตรผลิตภัณฑ์ใดๆ ที่มีค่า pH ที่อยู่ในช่วงที่กำหนดคะ ทีมงานคัดลอกวิธีการผสมมาให้จากหน้าเวปนะคะ

Activated Resorcinol™ / Activated Resorcinol™ S

วิธีการผสม: ละลายในส่วนของน้ำมัน และผสมในสูตรครีม โดยใช้ cream maker ชนิดต่างๆ โดย pH ที่เหมาะสมที่สุดอยู่ในช่วง 4.5-5.5 ควรเติม Disodium EDTA 0.2% ในสูตร เพื่อป้องกันไม่ให้ Activated Resorcinol™ เปลี่ยนสี

Trans-White™

วิธีการผสม: ผสมใน water-phase สามารถละลายน้ำได้โดยตรง โดยสูตรควรมี pH ในช่วง 3-8

อย่างไรก็ตาม ส่วนผสมทั้ง 2 รายการ หากใช้ในสูตรที่ทาทิ้งไว้บนผิว ก็จะสามารถให้ประสิทธิภาพได้มากกว่า สูตรที่ถูกล้างออกภายในเวลาอันสั้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย thelittledraco » อาทิตย์ ส.ค. 06, 2017 5:10 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

สามารถใช้กับสูตรผลิตภัณฑ์ใดๆ ที่มีค่า pH ที่อยู่ในช่วงที่กำหนดคะ ทีมงานคัดลอกวิธีการผสมมาให้จากหน้าเวปนะคะ

Activated Resorcinol™ / Activated Resorcinol™ S

วิธีการผสม: ละลายในส่วนของน้ำมัน และผสมในสูตรครีม โดยใช้ cream maker ชนิดต่างๆ โดย pH ที่เหมาะสมที่สุดอยู่ในช่วง 4.5-5.5 ควรเติม Disodium EDTA 0.2% ในสูตร เพื่อป้องกันไม่ให้ Activated Resorcinol™ เปลี่ยนสี

Trans-White™

วิธีการผสม: ผสมใน water-phase สามารถละลายน้ำได้โดยตรง โดยสูตรควรมี pH ในช่วง 3-8

อย่างไรก็ตาม ส่วนผสมทั้ง 2 รายการ หากใช้ในสูตรที่ทาทิ้งไว้บนผิว ก็จะสามารถให้ประสิทธิภาพได้มากกว่า สูตรที่ถูกล้างออกภายในเวลาอันสั้นคะ

ขอบคุณมากค่ะ อย่างนี้คงต้องเปลี่ยนมาเป็นโลชั่น ออยล์ หรือเจลทาผิวแทน

รบกวนสอบถามค่ะว่า ส่วนผสมทั้ง2ตัวนี้ ผสมในสูตรเดียวกันได้ไหมคะ

และ

ขออนุญาตรบกวนstaffช่วยดูส่วนผสมอื่นเพิ่มเติมในสูตร
หากทำเป็นเจลหรือโลชั่นเนื้อเบามากๆและไม่มันสำหรับทาผิวกายหลังอาบน้ำค่ะ
ควรผสมสารตัวไหนเพิ่ม ปริมาณที่ควรใช้ในสูตรควรเป็นเท่าไหร่ดีคะ เพื่อให้ได้ผลดีที่สุด

ความต้องการจากสูตรเจลทาผิวกายนี้คือ เพื่อผิวขาวขึ้นและป้องกันไม่ให้คล้ำเพิ่มค่ะ
ปกติเป็นคนผิวมันมากค่ะ ทั้งหน้าและตัวค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 09, 2017 1:39 am

สวัสดีคะ

Activated Resorcinol™ และ Trans-White™ สามารถอยู่ในสูตรเดียวกันได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง