ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูสูตรให้ทีครับ อายุ 25 หน้าดูแก่กว่าวัย ผิวมัน มีสิว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูสูตรให้ทีครับ อายุ 25 หน้าดูแก่กว่าวัย ผิวมัน มีสิว

โพสต์โดย lambomono » พุธ ก.ค. 12, 2017 4:47 pm

[ข้ออภัย] - โพสหมดอายุ ตามข้อกำหนดของ Webboard เพื่อให้ข้อมูลมีความทันสมัยมากที่สุด หากท่านสมาชิกต้องการสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้กระทู้นี้ กรุณาตั้งกระทู้สอบถามใหม่ - [ขออภัย]
lambomono

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรให้ทีครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 13, 2017 6:07 pm

[ข้ออภัย] - โพสหมดอายุ ตามข้อกำหนดของ Webboard เพื่อให้ข้อมูลมีความทันสมัยมากที่สุด หากท่านสมาชิกต้องการสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้กระทู้นี้ กรุณาตั้งกระทู้สอบถามใหม่ - [ขออภัย]
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย lambomono » พฤหัสฯ. ก.ค. 13, 2017 10:01 pm

lambomono

โพสต์โดย lambomono » ศุกร์ ก.ค. 14, 2017 2:06 pm

lambomono

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ค. 18, 2017 1:14 am

staff

โพสต์โดย lambomono » พฤหัสฯ. ต.ค. 12, 2017 3:50 am

ขอโทษทีนะครับ จะเปลี่ยนสูตร จากสูตรเดิมข้างต้นให้เหลือสูตรเดียว จะสั่งแบบtester นะครับ ไม่ค่อยมีเวลาผสมเองและกลัวจะผิดพลาดในขั้นตอนการผสมสารด้วยครับ

สูตรที่จะสั่งtesterนะครับ

whitening: WhiteCumin™ 2x สารสกัดขมิ้น: WhiteCumin™ 2x 3%
whitening: MSH White Absorb™: MSH White Absorb™ 5%
Moisturizing: beta glucan (เบต้ากลูแคน): beta glucan 5%
Anti-Irritant: Allantoin (อาลันโทอิน): Allantoin 0.2-0.5% (ตามที่ใส่ได้สูงสุด)
Anti-Irritant: SKIN-DEFENSE V®: SKIN-DEFENSE V® 2%
Anti-Acne: Licorice Root Extract (Licochalcone A): Licorice Root Extract (Licochalcone A) 1.0%
Anti-Acne: nano silver Pure™: nano silver Pure™ 1%
Anti-Acne: AcneBee™ Extra สารสกัดนมผึ้ง: AcneBee™ Extra สารสกัดนมผึ้ง 2%
anti-aging/Anti-Acne: Vitamin B3 (Safe-B3™): Vitamin B3 (Safe-B3™) 5%
anti-aging: Japanese Cedar: Japanese Cedar (Cryptomeria Japonica Bud Extract) 1%
anti-aging: Cell-Energy™ (Adenosine): Cell-Energy™ (Adenosine) 2%
anti-aging: Repair Activator™: Repair Activator™ 10%
anti-aging: Yeast Resurface: Yeast Resurface 3%
anti-aging: Rosa Hybrid Cell Extract (HybridCell™): Rosa Hybrid Cell Extract (HybridCell™) 2%
Skin-Feel: AminoSilk™ : AminoSilk™ 3%
Penetrate: Phospholipid (Hydrogenated Lecithin): Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 2%

ต้องปรับเปลี่ยนอะไรไหมครับ แล้วที่ต้องการอยากให้ทาแล้วไม่เหนี่ยวเหนอะหนะ ไว้ทาเช้าและก่อนนอน ครับ
ขอบคุณครับ
lambomono

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ต.ค. 12, 2017 4:18 am

สวัสดีคะ

ผิวของท่านสมาชิกไม่ได้มีปัญหาเรื่องการแพ้/ระคายเคือง โดยเพื่อปรับให้สูตรมีความเบาบางขึ้น เหมาะสำหรับผิวมัน สามารถใช้กลางวันได้ด้วย กรุณาตัดส่วนผสมเหล่านี้ออกจากสูตรคะ

Moisturizing: beta glucan (เบต้ากลูแคน): beta glucan 5%
Anti-Irritant: SKIN-DEFENSE V®: SKIN-DEFENSE V® 2%
Anti-Acne: nano silver Pure™: nano silver Pure™ 1%
whitening: MSH White Absorb™: MSH White Absorb™ 5%
staff

Re: รบกวนดูสูตรให้ทีครับ อายุ 25 หน้าดูแก่กว่าวัย ผิวมัน มีส

โพสต์โดย lambomono » พฤหัสฯ. ต.ค. 12, 2017 1:53 pm

ถ้าตัดสาร whitening: MSH White Absorb™: MSH White Absorb™ 5% ออก
อยากเพิ่มสารwhitening เพิ่มอีกสักตัวจะใช้อะไรดีครับ
lambomono

Re: รบกวนดูสูตรให้ทีครับ อายุ 25 หน้าดูแก่กว่าวัย ผิวมัน มีส

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 16, 2017 7:40 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานคิดว่าส่วนผสมจากสูตรเดิมมีความเพียงพอ และคาดหวังผลด้านความกระจ่างใสได้แล้วคะ อย่างไรก็ตามหากท่านสมาชิกต้องการเลือกส่วนผสมเพิ่มเติม ทีมงานเรียนแนะนำ Alpha Arbutin 2% คะ สาเหตุเนื่องจากเป็นส่วนผสมละลายน้ำได้โดยตรง และไม่เพิ่มความเหนอะหนะให้กับเนื้อสูตรคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง