ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

instant lift vs lift now

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Re: instant lift vs lift now

โพสต์โดย lillypraew » พฤหัสฯ. ต.ค. 18, 2018 6:48 pm

ทางทีมงานพอจะมีสูตรที่เป็นไปได้ตามรูปที่แนบมามั้ยค่ะ แบบลอกออกได้ ไม่ต้องล้างออกอ่ะค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
lillypraew

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

โพสต์โดย lillypraew » ศุกร์ พ.ค. 03, 2019 5:01 pm

อยากได้สูตร เจลปิดสิวแบบ แห้งแล้วแต่งหน้าได้ และลอกออกได้ด้วยค่ะ พอจะมีสูตรแนะนำบ้างมั้ยค่ะ
lillypraew

โพสต์โดย lillypraew » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2019 7:06 pm

รบกวนทีมงานช่วยวิเคราะห์สูตรให้ด้วยค่ะ อยากได้เจลที่ลอกได้มีส่วนผสมของสารรักษาสิว ไม่ทราบว่าสูตรนี้มีทางเป็นไปได้หรือต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างค่ะ
Tea Tree Oil (Extra Grade) 0.5%
Sea Buckthorn (Fruit) Oil (Organic - Virgin) 2%
SalicSoft® (Betaine Salicylate) 4%
Madecassoside-80 (Centella Asiatica Extract) 0.5%
1,2-Hexanediol 1%
Butylene Glycol 2%
Xanthan Gum 0.2%
Mild Preserved Eco 1%
Peel Off Film 35%
Polyester Film (Water Resistant, Hard) 10%
น้ำกลั่น หรือน้ำ DI 39.8%
color (อยากได้สีเนื้อต้องใช้อะไรค่ะ)
PEG-40 Hydrogenated Castor Oil 1.5%
lillypraew

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มิ.ย. 14, 2019 3:12 pm

สวัสดีคะ

สูตรที่จะสามารถลอกออกจากผิวได้ จะต้องใช้ Peel Off Film ในอัตราเยอะกว่านี้มากคะ แนะนำท่านสมาชิก ลองดูตัวอย่างสูตรที่เป็นแบบ ลอกผิว จากหน้ารายละเอียดส่วนผสม Peel Off Film ซึ่งจะต้องใช้ไม่ต่ำกว่า 70% ของสูตรคะ

ทั้งนี้ ภายในปลายเดือนนี้ ทางบริษัทจะมีจำหน่ายผงมาส์ก ชนิดที่ผสมน้ำแล้วทาลงบนผิว เมื่อแห้งแล้วจะสามารถลอกออกจากผิวได้ ซึ่งท่านสมาชิกสามารถเติมส่วนผสมบำรุงผิวได้เล็กน้อยลงในสูตร แนะนำลองทดสอบในช่วงปลายเดือนนี้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย lillypraew » เสาร์ มิ.ย. 15, 2019 7:32 am

รอทดสอบค่ะ ถ้ามีสูตรตัวอย่างเพื่อแนะนำเป็นแนวทางก้อจะขอบคุณมากค่ะ
lillypraew

โพสต์โดย lillypraew » อังคาร ก.ค. 16, 2019 5:53 am

จากที่ทีมงานแนะนำมาร์คแบบลอกได้สำเร็จรูปมาใช้ในสูตร อยากให้ทางทีมงานช่วยวิเคราะห์สูตรให้ด้วยค่ะ อยากได้เจลปกป้องสิวจากแมคอัพ รักษาสิว ที่ลอกได้ ไม่ทราบว่าสูตรนี้มีทางเป็นไปได้หรือต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างค่ะ
Tea Tree Oil (Extra Grade) 0.5%
Sea Buckthorn (Fruit) Oil (Organic - Virgin) 2%
polyvinyl Alcohol (มีวัตถุดิบตัวไหนทดแทนได้มั้ยค่ะ)
1,2-Hexanediol 1%
SalicSoft® (Betaine Salicylate) 4%
Freeze Me™ (Menthone Glycerin Acetal) 2%
Butylene Glycol 2%
water
ผงมาส์ก ผงมาร์ค สำเร็จรูป ลอกได้ (Peel-Off ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น 20%
Madecassoside-80 (Centella Asiatica Extract) 0.5%
Disodium EDTA 0.2%

จากสูตรนี้สามารถใส่สารกันน้ำเพื่อให้กันเหงื่อ กันน้ำ ได้มั้ยค่ะ ควรใส่ส่วนผสมอะไรให้เป็นอย่างที่ต้องการค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ
lillypraew

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ค. 17, 2019 6:05 pm

สวัสดีคะ

อัตราการใช้ ผงมาส์ก ต้องอยู่ที่เกือบ 100% โดยจะสามารถเติมส่วนผสมลงไปได้บ้าง แต่ไม่มากคะ

จากสูตรตามที่ท่านสมาชิกสอบถาม เรียนแนะนำแบบนี้คะ

Tea Tree Oil (Extra Grade) 1%
Freeze Me™ (Menthone Glycerin Acetal) 1%
ส่วนผสมบำรุงผิวอื่นๆที่อยู่ในรูปผง 1-5%
ผงมาส์ก ผงมาร์ค สำเร็จรูป ลอกได้ (Peel-Off ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ส่วนที่เหลือให้ครบ 100%

โดยในส่วนของส่วนผสม ที่เป็นของเหลว ให้ค่อยๆพรม หรือสเปรย์ ลงบน ผงมาส์ก แล้วกวนหรือปั่นให้เข้ากัน ผงมาส์ก จะค่อยๆดูดซับของเหลว เข้าไปในผง ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง