ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

instant lift vs lift now

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Re: instant lift vs lift now

โพสต์โดย lillypraew » ศุกร์ เม.ย. 06, 2018 8:38 am

lillypraew

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 08, 2018 5:04 pm

สวัสดีคะ

หัวปั่นลักษณะตามภาพ อาจจะไม่มีแรงกระแทกเนื้อครีมได้มาก เนื่องจากเป็นลักษณะการตัดเฉือน มากกว่าการกระแทก แต่ยังดีกว่า การใช้หัวปั่นตะกร้อ คะ

ลักษณะดังกล่าว หากรอบสูงเกิน 2000รอบต่อนาที จะสามารถใช้ปั่นได้ แต่ในปริมาณการปั่นที่ไม่มากนัก ในแต่ละครั้งคะ

ทีมงานเรียนแนะนำท่านสมาชิกทดสอบปั่นเริ่มต้นในปริมาณไม่มาก เพื่อทดสอบว่า หัวปั่นดังกล่าวมีกำลังมากน้อยแค่ไหนในการปั่นให้สูตรเข้ากันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย lillypraew » พุธ เม.ย. 11, 2018 8:27 am

สอบถามสารSecond Skin สารนี้ผสมในเครื่องสำอางค์ มันจะเกิดFilmเคลือบผิวได้มั้ยค่ะ หนาพอที่จะดึงออกจากหน้าได้มั้ยเวลาทาลงหน้าแล้ว
lillypraew

โพสต์โดย staff » จันทร์ เม.ย. 16, 2018 10:30 pm

สวัสดีคะ

ความหมายของ ชั้นฟิล์มเคลือบหน้าจาก Second Skin คือเป็นชั้นไขมันบางๆ ที่มีลักษณะคล้ายกับชั้นไขมัน ตามธรรมชาติของผิว เพื่อช่วยปกป้องผิว ไม่ใช่ฟิล์มในลักษณะที่ใช้ลอกออกคะ ขออภัยคะ
staff

โพสต์โดย lillypraew » ศุกร์ เม.ย. 27, 2018 7:11 am

- สั่งซื้อGalactomyces Ferment Filtrate (Pitera) มาทดลองใช้ พอใจในผลที่ได้ แต่อยากได้สูตรเพิ่มค่ะ ช่วยแนะนำสูตร
ส่วนผสมเพิ่ม ที่สามารถลดกระฝ้าได้แบบปลอดภัยเพิ่มเติมได้มั้ยค่ะขอปริมาณของส่วนผสมด้วยค่ะ
- สารที่ทดลองใช้อีกตัวWitch Hazel (Distilled - Alcohol Free) รูขุมขนกระชับในระดับนึงค่ะ อยากได้ส่วนผสมเพิ่ม เพิ่อให้
ได้ความกระชับมากกว่าเดิม อยากให้แนะนำส่วนผสมให้นิดนึงค่ะว่าจะผสมอะไรถึงจะได้ประสิทธิภาพมากขึ้นค่ะ
ขอปริมาณของส่วนผสมด้วยค่ะ(ทั้ง2 คำถามนี้สามารถนำสูตรให้บริษัทผสมทำการจำหน่ายได้มั้ยค่ะ)
lillypraew

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2018 11:12 pm

สวัสดีคะ

- สั่งซื้อGalactomyces Ferment Filtrate (Pitera) มาทดลองใช้ พอใจในผลที่ได้ แต่อยากได้สูตรเพิ่มค่ะ ช่วยแนะนำสูตร
ส่วนผสมเพิ่ม ที่สามารถลดกระฝ้าได้แบบปลอดภัยเพิ่มเติมได้มั้ยค่ะขอปริมาณของส่วนผสมด้วยค่ะ

เรียนแนะนำทดลองใช้ Tranexamic Acid ในอัตรา 3% ผสมเข้ากับ Pitera 97% คะ

- สารที่ทดลองใช้อีกตัวWitch Hazel (Distilled - Alcohol Free) รูขุมขนกระชับในระดับนึงค่ะ อยากได้ส่วนผสมเพิ่ม เพิ่อให้
ได้ความกระชับมากกว่าเดิม อยากให้แนะนำส่วนผสมให้นิดนึงค่ะว่าจะผสมอะไรถึงจะได้ประสิทธิภาพมากขึ้นค่ะ

เรียนสอบถามลักษณะผิว เป็นผิวมัน ผิวธรรมดา หรือผิวแห้ง คะ
staff

โพสต์โดย lillypraew » จันทร์ พ.ค. 07, 2018 5:56 pm

ถ้าต้องแยกลักษณะผิว ขอสารที่เหมาะกับแต่ล่ะผิวด้วยค่ะ
- ผิวมัน
- ผิวธรรมดา
- ผิวแห้ง
lillypraew

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ค. 11, 2018 12:07 am

สวัสดีคะ

สำหรับรูขุมขนกว้าง ในกรณีที่ผิวแห้ง ให้เติมความชุ่มชื้นให้กับผิวให้เพียงพอคะ รูขุมขนจะกลับมาเป็นปกติตามขนาดธรรมชาติของผิวคะ

ในกรณีที่ผิวมัน ให้ปรับสมดุลความมัน ควบคุมความมัน หรือลดความมัน ด้วยส่วนผสมลดความมันผิว คะ
staff

โพสต์โดย lillypraew » เสาร์ พ.ค. 12, 2018 4:22 pm

จากที่ทางstaff แนะนำ ถ้าเป็นส่วนผสมแบบนี้จะใช้ได้กับทุกผิวได้มั้ยค่ะ สำหรับคนที่มีผิวมันให้ทดลองใช้สารกระชับรูขุมขนมักจะทำให้เกิดสิวอุดตันสูตรนี้ช่วยให้แก้ปัญหาเรื่องสิวได้มั้ยค่ะ ช่วยวิเคราะห์ส่วนผสมนี้ด้วยค่ะ จะลดหรือเพิ่มสารใดเข้าไปให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น
Witch Hazel (Distilled - Alcohol Free)
Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™
Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide)
Vitamin B6 (Pyridoxine Hydrochloride)
Willow Bark Extract (Natural Salicylic Acid)
Pal-GHK, Pal-GQPR (Matrixyl 3000)

เข้าไปอ่านกระทู้ที่ตั้งไว้สำหรับการกระชับรูขุมขน เห็นstaff มีการแนะนำสารตัวนี้ Reservoir-Tech (กักเก็บส่วนผสมใต้ผิว)ไม่ทราบว่าจำเป็นต้องใช้มั้ยค่ะแล้วสูตรนี้จำเป็นจะต้องใช้สารกันเสียอีกมั้ยค่ะ
lillypraew

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ค. 16, 2018 7:34 pm

สวัสดีคะ

Willow Bark Extract จะสามารถช่วยละลายสิวอุดตัน ได้คะ

เข้าไปอ่านกระทู้ที่ตั้งไว้สำหรับการกระชับรูขุมขน เห็นstaff มีการแนะนำสารตัวนี้ Reservoir-Tech (กักเก็บส่วนผสมใต้ผิว)ไม่ทราบว่าจำเป็นต้องใช้มั้ยค่ะแล้วสูตรนี้จำเป็นจะต้องใช้สารกันเสียอีกมั้ยค่ะ

สูตรไม่จำเป็นต้องเติมสารกันเสียแล้วคะ เนื่องจากมีเบสเป็น Witch Hazel ซึ่งมีการเติมสารกันเสียมาจากทางโรงงานผู้ผลิตแล้วคะ

Reservoir-Tech ไม่สามารถใช้ในสูตรนี้ได้ เนื่องจากไม่สามารถละลายในน้ำได้คะ หากต้องการเติมส่วนผสมช่วยนำพาในสูตรนี้ ให้ใช้ Laurocapram คะ อย่างไรก็ตาม ไม่แนะนำให้ใช้ส่วนผสมนำพา ในสูตรนี้ เนื่องจากมีการใช้ Willow Bark Extract ซึ่ง Salicylic Acid จะทำงานละลายสิวอุดตันที่ผิวด้านนอก ไม่จำเป็นต้องมีการนำพาสู่ข้างใน ทั้งนี้หากมีการนำพา จะเกิดการระคายเคืองได้คะ

หากประสงค์จะนำพาในสูตรนี้ ให้แยกสูตร โดยแยก Willow Bark Extract เป็นอยู่อีกสูตรนึง ไว้ทาหรือเช็ดผิวบางๆช่วยละลายสิวอุดตัน และส่วนผสมที่เหลืออยู่ในอีกสูตรซึ่งทำหน้าที่ลดความมันผิว/บำรุงผิว คะ
staff

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง