ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนผู้มีความรู้ ตรวจสอบสูตร โฟมล้างหน้าแบบเป็นมูสหน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนผู้มีความรู้ ตรวจสอบสูตร โฟมล้างหน้าแบบเป็นมูสหน่อยค่ะ

โพสต์โดย nubird_ja » เสาร์ ส.ค. 27, 2016 10:47 pm

[ข้ออภัย] - โพสหมดอายุ ตามข้อกำหนดของ Webboard เพื่อให้ข้อมูลมีความทันสมัยมากที่สุด หากท่านสมาชิกต้องการสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้กระทู้นี้ กรุณาตั้งกระทู้สอบถามใหม่ - [ขออภัย]
ไฟล์แนป
S__56778754.jpg (311.96 KiB) เปิดดู 3740 ครั้ง
nubird_ja

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนผู้มีความรู้ ตรวจสอบสูตร โฟมล้างหน้าแบบเป็นมูสหน่อย

โพสต์โดย staff » จันทร์ ส.ค. 29, 2016 9:10 pm

[ข้ออภัย] - โพสหมดอายุ ตามข้อกำหนดของ Webboard เพื่อให้ข้อมูลมีความทันสมัยมากที่สุด หากท่านสมาชิกต้องการสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้กระทู้นี้ กรุณาตั้งกระทู้สอบถามใหม่ - [ขออภัย]
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนผู้มีความรู้ ตรวจสอบสูตร โฟมล้างหน้าแบบเป็นมูสหน่อย

โพสต์โดย nubird_ja » พุธ ส.ค. 31, 2016 11:12 pm

nubird_ja

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ย. 02, 2016 2:52 pm

staff

โพสต์โดย motivegirl » อาทิตย์ พ.ย. 19, 2017 1:33 pm

[quote="staff"]สวัสดีคะ

ทีมงานขออนุญาติเรียนแนะนำปรับสูตร โดนพยายามควบคุมต้นทุนสูตรให้ไม่สูงไปกว่าเดิม และให้มีฟองที่มากเพียงพอสำหรับการปั๊มโฟมคะ

Mild-Wash™ 12%
Coco-Foam™ 12%
Encapsulated Salicylic Acid 4%
MOIST24 (Glycereth-26) 5%
Phenoxyethanol 1%
Citric Acid หรือ Lactic Acid ปรับให้ pH อยู่ในช่วง 5-6 คะ
น้ำ ส่วนที่เหลือ

สาเหตุที่ทีมงานเรียนแนะนำการเปลี่ยนสารซักฟอก เนื่องจากต้องการเน้นฟองให้กับสูตร และสารซักฟอกบางชนิดที่ท่านสมาชิกเลือกมา ไม่ค่อยให้ฟองได้มากนัก รวมถึงบางชนิดลดการเกิดฟองด้วยคะ เช่น MakeUp-Wash

สวัสดีค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคะ คืออยากรบกวนสอบถาม Staff ว่าหากต้องการจะเพิ่มกลิ่นเข้าไปในสูตรข้างต้นนี้ด้วยจะได้หรือไม่คะ หากได้ ควรเติมกลิ่นประมาณไหนดีคะที่ให้กลิ่นอ่อนๆธรรมชาติไม่แรงมากนัก รบกวนช่วยแนะนำกลิ่นให้ด้วยนะคะ และต้องเติมกลิ่นเข้าไปในขั้นตอนใด ขอบคุณมากค่ะ
motivegirl

โพสต์โดย motivegirl » อังคาร พ.ย. 21, 2017 7:59 am

สวัสดีค่ะ รอคำตอบเรื่องการเติมกลิ่นอยู่นะคะ รบกวน Staff ช่วยเข้ามาชี้แนะให้ด้วยค่ะ เพราะรอคำตอบเพื่อสั่งซื้อวัตถุดิบมาลองผสมสูตรนี้ใช้ดูค่ะ ซึ่งหากสามารถเติมกลิ่นเพิ่มในสูตรนี้ได้ จะได้สั่งซื้อวัตถุดิบให้ครบทีเดียวไปเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
motivegirl

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 26, 2017 10:24 am

สวัสดีคะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคะ คืออยากรบกวนสอบถาม Staff ว่าหากต้องการจะเพิ่มกลิ่นเข้าไปในสูตรข้างต้นนี้ด้วยจะได้หรือไม่คะ หากได้ ควรเติมกลิ่นประมาณไหนดีคะที่ให้กลิ่นอ่อนๆธรรมชาติไม่แรงมากนัก รบกวนช่วยแนะนำกลิ่นให้ด้วยนะคะ และต้องเติมกลิ่นเข้าไปในขั้นตอนใด ขอบคุณมากค่ะ

สามารถเติมน้ำหอมในสูตรได้คะ หากเติมไม่มาก (ไม่เกิน 1%) ให้ผสมเข้ากับสารซักฟอกของสูตร ได้เลยคะ

แต่หากต้องการเติมในปริมาณมาก จะต้องทำการละลายเข้ากับสูตรเพื่อไม่ให้เกิดการแยกชั้น โดยการใช้ Flora Foam หรือ Flora Solve Clear (เลือกเพียงอย่างเดียว) คะ

ทีมงานเรียนแนะนำเพิ่มเติม จากสูตรนี้ หากพบว่าให้ฟองยังไม่เพียงพอ อาจพิจารณาเติม
Cond-Foam™ (Sodium Lauroyl Sarcosinate) 10% เพื่อช่วยเพิ่มฟอง ช่วยให้ฟองนุ่มขึ้น อีกทั้งยังช่วย conditioning ผิว ทำให้ผิวนุ่ม ได้คะ
staff

โพสต์โดย motivegirl » ศุกร์ ธ.ค. 01, 2017 12:57 pm

ขอบคุณ Staff มากค่ะ สำหรับคำแนะนำ

ปล.พี่มีปัญหาในขั้นตอนการสั่งซื้อค่ะ คือยอดเงินในส่วนของน้ำหอมไม่ได้นำเข้าไปรวมกับสารเคมีรายการอื่นๆด้วยหรือคะ
คือพี่สั่งซื้อสารเคมีตามรายการสูตรข้างต้นนี้ซึ่งยอดรวมทั้งหมด 1388 บาท ซึ่งจะได้ค่าจัดส่งฟรี...แต่พี่จะซื้อน้ำหอมเพิ่มแต่เหมือนระบบจะแยกตะกร้าสินค้าออกจากรายการอื่นๆ ซึ่งกลายเป็นว่าพี่จะต้องมาจ่ายค่าขนส่งในส่วนของน้ำหอมเพิ่ม พี่เลยงงๆกับระบบการสั่งซื้อค่ะ เพราะถ้าพี่สั่งซื้อน้ำหอมเพิ่มอีกรายการ ยอดซื้อรวมจะอยู่ที่ 1549 บาท ซึ่งจะได้ฟรีในส่วนค่าจัดส่ง แต่นี่ระบบไม่ยอมนำรายการน้ำหอมไปคิดยอดรวมกับสินค้ารายการอื่นๆที่กล่าวข้างต้นให้พี่ด้วย มันเลยกลายเป็นว่าในตะกร้าสินค้าอีกใบพี่จะมีแค่น้ำหอมรายการเดียว จึงต้องจ่ายค่าขนส่งเพิ่ม...แบบนี้จะแก้ไขอย่างไรคะ เพราะจริงๆแล้วยอดซื้อรวมของพี่มียอดถึงตามเงื่อนไขว่าไม่ต้องจ่ายค่าขนส่งเพิ่มน่ะค่ะ...รบกวนตรวจสอบระบบการสั่งซื้อให้พี่ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
motivegirl

โพสต์โดย staff » จันทร์ ธ.ค. 04, 2017 8:50 pm

สวัสดีคะ

น้ำหอม จำหน่ายผ่านทาง bescents.com ซึ่งเป็นคนละหน่วยงานกับ myskinrecipes.com จึงมีการจัดส่งสินค้าแยกกันคะ ไม่สามารถส่งรวมกันและคิดค่าส่งครั้งเดียวได้คะ อย่างไรก็ตาม ทาง bescents.com มีบริการส่งฟรี เมื่อยอดเกิน 500บาท คะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง