ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

แชมพูไม่หนืดค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

แชมพูไม่หนืดค่ะ

โพสต์โดย senfun2004 » พฤหัสฯ. ก.ย. 26, 2024 10:24 am

ได้ทำการสั่งซื้อ Coco Glucoside เพื่อผลิตแชมพู และใช้ SugarThick เพื่อสร้างความหนืด โดยมีอัตราการผสมคือ

Coco Glucoside** 12.38%

Cocamidopropyl Betaine  4.43%

Mild Preserved Eco™ 1.72%

Perfume 0.43%

sugar thick 2.63%

แต่ได้ความหนืดน้อยมากค่ะ ไม่ทราบว่าควรจะปรับสัดส่วนอย่างไร หรือควรจะเปลี่ยนสารสร้างหนืด หรือใช้สารสร้างหนืด ตัวอื่น ดีคะ

รบกวนช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ ขอบคุณอย่างสูงค่ะ

ลาวัลย์ สุ่มประดิษฐ์

senfun2004

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง