ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามเรื่องผงเจลที่ละลายในน้ำเย็นได้ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามเรื่องผงเจลที่ละลายในน้ำเย็นได้ค่ะ

โพสต์โดย pangjichanamon » ศุกร์ ก.ย. 20, 2024 3:19 pm

อยากได้ผงแห้งที่ผสมกับน้ำเย็นแล้วละลายเป็นเจลล้างหน้าขจัดความมันได้ค่ะ ควรใช้สารอะไรดีคะ ส่วนผสมอื่นๆเป็นพวก SLS กับ สารชะล้างที่เป็นด่าง

ดูๆ Carbopol, Xanthan Gum, Methyll cellulose ไว้ ไม่แน่ใจว่าตัวไหนละลายไวสุดและไม่ติดผิวหน้า ไม่ลื่น ชะล้างออกได้ง่ายนะคะ

pangjichanamon

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง