ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ

โพสต์โดย uschara.tanda » อังคาร ส.ค. 27, 2024 1:43 pm

ต้องการทำโลชั่น ลดการระคายเคือง ค่ะไม่ทราบว่าสูตรควรมีการปรับแต่งตรงส่วนไหนเพิ่มเติมไหมคะ
1.  Betaglucan 5%

2. Hi-LiconeA™ Licorice Extract (Licochalcone A 20%) 0.3%

3. MOIST72™ 2%
4. Skin Barrier Cream Base (Emulsifier Free) 20%
eq. DI Water TO 100%

ขอสอบถามตามนี้ค่ะ
1. เนื้อจะเกลี่ยยากไหมคะ หาก โลชั่นเกลี่ยยาก ต้องแก้แบบไหนคะ
2. สูตรนี้ช่วยลดการระเคือง แห้ง แดง คัน ได้ไหมคะ
3. เด็กเล็กใช้ได้กี่ขวบค่ะ

ขอบคุณค่ะ

uschara.tanda

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ

โพสต์โดย uschara.tanda » ศุกร์ ก.ย. 06, 2024 11:48 am

รบกวน staff ด้วยนะคะ

รอคำตอบอยู่ค่า

ขอบคุณค่า

uschara.tanda

ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรเพื่อสั่งผลิตค่ะ

โพสต์โดย panupong_bm » พุธ ก.ย. 18, 2024 10:06 pm

ขอตอบแทน staff เพราะเคยซื้อตัวเบสมาใช้เพียวๆ 

ผสมออกมาแล้วเหลวเป็นน้ำแน่นอนครับ และอาจจะแยกชั้นได้ ต้องคอยเขย่าก่อนใช้

panupong_bm

ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง