สูตรบำรุงผม

Selenium Sulfide แชมพู

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

Selenium Sulfide แชมพู

โพสต์โดย tongta_p » พุธ ก.ค. 31, 2024 1:11 pm

สอบถามค่ะ (เคยสั่งซื้อ Selenium Sulfide กับทาง MySkin แล้วค่ะ)

ทาง MySkin มี Guide สูตรแชมพูที่มีส่วนผสมของ Selenium Sulfide ที่ Stability ดี มั้ยคะ
ปัญหาที่เจอตอนนี้คือ

1. สี Selenium Sulfide เปลี่ยนเป็นสีดำ

2. สูตรแยกชั้น (ทั้ง RT และ Oven)

tongta_p

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Selenium Sulfide แชมพู

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 04, 2024 6:35 pm

สวัสดีคะ

อาจจะต้องลอง check ค่า pH ของสูตร (ควรจะอยู่ทีประมาณ 5-6.5)

รวมถึงพิจารณาเติม stabilizer เช่น ActiveProtec OX 1%

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม