ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Peel-Off Mask Base ผงมาส์ก สำเร็จรูป (เนื้อขาว, เซ็ตตัวเร็ว)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Peel-Off Mask Base ผงมาส์ก สำเร็จรูป (เนื้อขาว, เซ็ตตัวเร็ว)

โพสต์โดย rattanan.s290 » พุธ ก.ค. 26, 2023 9:27 am

Hydro Jelly Mask ผงมาส์ก สำเร็จรูป (เนื้อกึ่งใส หนา, เข้มข้น 1:2)

ทั้งสองตัวนี้ ถ้าเราเพิ่มสารสกัด ต้องเป็นสารสกัดแบบผงเท่านั้นใช่มั้ยค่ะ แล้วถ้าเป็นสี เราสามารถเพิ่มยังไงได้บ้างค่ะ หรือว่าใช้สีที่เป็นผงได้เท่านั้น สีจะติดหน้าลูกค้ามั้ยค่ะ

rattanan.s290

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Peel-Off Mask Base ผงมาส์ก สำเร็จรูป (เนื้อขาว, เซ็ตตัวเ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 17, 2023 7:37 am

สวัสดีคะ

2 ตัวนี้ การเพิ่มสารสกัด ต้องเป็นผง และต้องทำการทดสอบว่า จะมีผลต่อการเซ็ตตัวของเนื้อมาส์ก หรือเปล่า คะ ตัวที่จะใส่ไม่ได้ เช่น ส่วนผสมที่ทำให้ ค่า pH ของสูตรเปลี่ยนแปลงได้เยอะ ตัวอย่างเช่น ascorbic acid และส่วนผสมที่มี electrolyte สูง 

ผงสีสามารถใส่ได้คะ ใส่ในปริมาณเล็กน้อย ( 0.01% ) ทำให้เกิดสีเวลาเนื้อเป็นเจลลี่ แต่ไม่ได้ติดผิวหน้าผู้ใช้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง