ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามปริมาณการใช้ odor-kill

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามปริมาณการใช้ odor-kill

โพสต์โดย tiew.pennapa.j » พุธ ก.ค. 19, 2023 9:37 pm

Odor-Kill™ (ละลายน้ำ) อัตราการใช้: 0.3-3% (แนะนำ 0.5-1.0%) 

** สามารถใช้สูงกว่าอัตราการใช้ที่แนะนำได้ไหมค่ะ ***

เนื่องจากสูตรมีกลิ่นที่แรงมากค่ะ อัตราที่แนะนำไม่สามารถลดกลิ่นในสูตรได้ จึงลองเพิ่ม ประมาณ 4%

ปรากฏว่าสามารถลดกลิ่นในสูตรที่ไม่ต้องการได้ดีค่ะ

แต่มีความกังวลว่า ถ้าใช้ปริมาณที่สูงจะมีผลต่อผู้ใช้ไหม

tiew.pennapa.j

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามปริมาณการใช้ odor-kill

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 17, 2023 7:18 am

สวัสดีคะ

ไม่มีปัญหาคะ สามารถใช้ได้สูงคะ ลักษณะสารเป็น น้ำตาล dextrose ที่นำไปผ่านกระบวนการให้เกิดมีโพรงขนาดใหญ่ใน molecule จึงสามารถ entrap volatile compound (กลิ่นต่างๆ) ในตัว ได้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง