ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Creatine100 สามารถเอามาบำรุงขนคิ้ว ขนตาได้ไหม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Creatine100 สามารถเอามาบำรุงขนคิ้ว ขนตาได้ไหม

โพสต์โดย nonthipat.s » พฤหัสฯ. มิ.ย. 22, 2023 2:56 am

Creatine100

สามารถเอามาบำรุงขนคิ้ว ขนตาได้ไหม ตัวสารเขียนว่าบำรุงผมได้

คุณสมบัติการบำรุงผม

-เพิ่มระดับความชุ่มชื้นให้กับเส้นผม

-ฟื้นฟูสภาพผมที่แห้งเสีย ช่วยให้ผมมีน้ำหนัก

-มีผลการวิจัยระดับ clinical รับรอง ว่าช่วยปิดเกล็ดผมได้ (smooth hair cuticle)

ถ้าใช้บำรุงคิ้วกับขนตาให้ชุ่มชื่นได้ ใช้ 1% เลยได้ไหม หรือควรใช้แค่ 0.5%

อยากทราบว่า Mild Preserved สารกันเสียเอามาทำมาสคาร่าบำรุงขนตาได้ไหม ถ้าไม่ได้มีกันเสียตัวไหนที่ใช้กับรอบดวงตาได้

ขอบคุณทีมงานครับ

nonthipat.s

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Creatine100 สามารถเอามาบำรุงขนคิ้ว ขนตาได้ไหม

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 02, 2023 4:48 pm

สวัสดีคะ

ขออภัย ยังไม่มีผลการวิจัย เกี่ยวกับการใช้ บำรุงขนคิ้ว จึงไม่สามารถตอบได้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

Re: Creatine100 สามารถเอามาบำรุงขนคิ้ว ขนตาได้ไหม

โพสต์โดย nonthipat.s » เสาร์ ก.ค. 08, 2023 7:07 am

ตัว Long lash

https://www.myskinrecipes.com/shop/th/บำรุงเส้นผม/490-Long-Lash-เปปไทด์-เร่งขนตายาว.html

สามารถใช้ Mild Preserved Eco เป็นกันเสียได้ไหม ทาตัว Long lash บริเวณโคนขนตา

อีกคำถาม 

ตัว Long lash

สามารถผสม DI Water โดยตรงเลยได้ไหม ไม่ต้องใช้ตัวทำละลายหรือตัวประสานใดๆใช่ไหม

อยากทำง่ายๆ เป็นสูตรน้ำ 

ขอบคุณครับ

nonthipat.s

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ค. 14, 2023 11:53 pm

สวัสดีคะ

Mild Preserved Eco สามารถใช้บริเวณขนตาได้คะ

Long lash สามารถละลายน้ำได้โดยตรง แต่หากเหลวไป อาจจะใช้งานยาก แนะนำให้ทำเป็นเนื้อเจลเล็กน้อย ใช้ Pro Polymer 0.5% ช่วยสร้างเนื้อเจลเหลว ก็ได้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง