ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนขอไกด์สูตร Cleansing Balm ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนขอไกด์สูตร Cleansing Balm ครับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » พุธ มิ.ย. 21, 2023 6:14 am

สวัสดีครับ 

รบกวนขอไกด์สูตร Cleansing Balm ที่มีส่วนผมของ  PEG-8 Glyceryl Isostearate  อยู่ในสูตรครับ 

จุดประสงค์การใช้งาน ใช้ล้างครีมกันแดด อ่อนโยนสำหรับผิวหน้า ไม่ใช้น้ำมันจากธรรมชาติครับ

ขอบคุณครับ 

touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนขอไกด์สูตร Cleansing Balm ครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 02, 2023 4:42 pm

สวัสดีคะ

ปัจจุบันมีจำหน่ายเป็น เบส สำเร็จรูป สามารถนำไปแต่งเติมสี กลิ่น ตามที่ต้องการ ได้คะ

Cleansing Balm (Colorless, Fragrance-Free)

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง