ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ช่วยแนะนำสารเติมลงในเจล เพื่อลดความเหนียว ที่ทำให้เจลไม่ขุ่น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ช่วยแนะนำสารเติมลงในเจล เพื่อลดความเหนียว ที่ทำให้เจลไม่ขุ่น

โพสต์โดย blaisecosmeticcenter » อังคาร มิ.ย. 20, 2023 8:39 pm

ช่วยแนะนำสารเติมลงในเจล เพื่อลดความเหนียว ที่ทำให้เจลไม่ขุ่นหน่อยค่ะ

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: sodig_k
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
blaisecosmeticcenter

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยแนะนำสารเติมลงในเจล เพื่อลดความเหนียว ที่ทำให้เจลไม่

โพสต์โดย touchzhakornxx » พุธ มิ.ย. 21, 2023 3:17 pm

ขอแนะนำดังนี้ครับ  

VersaMoist™ (PEG/​PPG-14/​7 Dimethyl Ether)  

Hydro Gel (Biosaccharide Gum-1) 

WaterSoft™ (PEG/PPG-17/6 Copolymer)

TransMoist™ (PPG-24-Glycereth-24)

WaterLube™ Soft 

ขอบคุณครับ 

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffsodig_k
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง