ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรสเปรย์บำรุงผม คาดหวัง ความแข็งแรงของเส้นผม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สูตรสเปรย์บำรุงผม คาดหวัง ความแข็งแรงของเส้นผม

โพสต์โดย austiname789 » ศุกร์ พ.ค. 12, 2023 4:51 pm

สูตรสเปรย์บำรุงผม  คาดหวัง ความแข็งแรงของเส้นผม เพิ่มขนาดเส้นผมให้หนาขึ้น  เร่งการเจริญเติบโตของเส้นผม  ลดการหลุดร่วง

Melatonin Forte™        1%

Biotinyl-GHK (Biotinoyl Tripeptide-1)     3%

Minoxil Aqua™ (Diaminopyrimidine Oxide Water Soluble)     2%

Calcium Pantothenate      2%

Creatine 100               1%

Hair-Prebiotic™ 3%

Kerasyn™ (L-Cysteine, 100%)      2%

Disodium  EDTA      0.5%

Phenoxyethanol     0.5%

ที่เหลือเป็นนำครบ  100%

1.  ส่วนผสมด้านบนใช้ร่วมกันได้หรือไม่  มีส่วนผสมใดสรรพคุณซ้ำกันโดยไม่เกิดความจำเป็นหรือไม่  หากมีกรุณาตัดออก และเหลือตัวที่มีประสิทธิภาพดีกว่าตามปริมาณที่แนะนำ

2.  การใช้  Disodium  EDTA  ในสูตรนี้จะมีปัญหากับสารสกัดหรือไม่

3.  สูตรด้านบนสามารถสเปรย์ผมได้บ่อยตามต้องการ เช้า/ ก่อนนอนโดยไม่เกินความจำเป็น  หรือควรสเปรย์แค่ก่อนนอน วันละครั้งก็เพียงพอ

4.  การสเปรย์สารสกัดเหล่านี้  แนะนำควรสเปรย์ให้ถูกหนังศรีษะด้วย  หรือเพียงแค่สเปรย์ลงบนเส้นผมก็เพียงพอแล้ว

5.  การใช้สเปรย์บำรุงลักษณะนี้ควรสเปรย์ในขณะที่ผมเปียก  หรือแห้ง  แล้วสารสกัดจะทำงานได้เกิดประโยชน์สูงสุด

สูตรแชมพูสระผม  คาดหวัง ป้งกันและขจัดรังแค ลดความมัน  ลดการหลุดร่วงของเส้นผม  ผมชุ่มชื่นฟื้นฟูผมแห้งเสีย นุ่มไม่พันกัน

Dandruff-Guard™ (Piroctone Olamine)    0.2%

MicroKill™ (Quaternium-73 Solution)     1%

Poly-Conditioner Pro (3000 mPa.s)             0.5

Dipalmitoylethyl Dimonium Chloride (Comb Force Reducer)         2%

PPG-3 Caprylyl Ether     1%

KeraQuat™ (Laurdimonium Hydroxypropyl Hydrolyzed Keratin)         3%

Calcium Pantothenate    2%

Creatine 100      1%

avocado  oil    5%

Disodium EDTA   0.2%

phenoxyrthanol    0.5%

ที่เหลือเป็นสารทำความสะอาดอื่นๆรวมกับน้ำ 100%

1.  สารสกัดด้านบนเข้าก้นได้โดยไม่เกิดปัญหาใช่ไหมครับ   

2.  มีสารสกัดใดควรตัดออก  หรือควรเพิ่มสารสกัดใดให้ตรงตามจุดประสงค์กรุณาแนะนำด้วยครับ

สารทำความสะอาด 

austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรสเปรย์บำรุงผม คาดหวัง ความแข็งแรงของเส้นผม

โพสต์โดย austiname789 » อาทิตย์ ก.ค. 09, 2023 11:38 pm

รบกวนแอดมินตอบด้วยครับ  ขอบคุณครับ

austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง