ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำค่ะ สั่งผลิตเซรั่มสูตรนี้มาทดลองใช้

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำค่ะ สั่งผลิตเซรั่มสูตรนี้มาทดลองใช้

โพสต์โดย kobmrang » อังคาร เม.ย. 11, 2023 8:52 pm

ได้ลองสั่งผลิตเซรั่มสูตรนี้มาทดลองใช้เองค่ะ มีปัญหาตรงที่เวลาทาแล้ว รู้สึกเหนอะหนะ มีวิธีปรับเนื้อสัมผัสให้มีความนุ่มลื่น บางเบา ซึมง่ายแห้งไวไหมคะ ขอคำแนะนำทั้ง ชื่อส่วนผสม  เปอร์เซ็นต์การใช้ และวิธีผสมด้วยนะคะขอบคุณค่ะ

1. Rose Petal Water

Rosa Damascena Flower Water , Phenoxyethanol  

2. Allantoin

Allantoin  

3. Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide, Switzerland)

Niacinamide  

4. GlucoBright™ (Acetyl glucosamine)

N-Acetyl-D-Glucosamine 

5. Ethoxydiglycol

Ethoxydiglycol 

6. DMAE (SkinTight MD™) Liquid

Dimethylaminoethanol TARTRATE , AQUA , Triethanolamine , Phenoxyethanol 

7. Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite

Panthenyl Ethyl Ether 

8. Pep®-Coll (Palmitoyl Tripeptide-5)

Glycerin , PALMITOYL TRIPEPTIDE-

9. Wrinkle-Fill™ (AcetyL-Tyrosine)

Acetyl Tyrosine 

10. WaterLock

Polyquaternium-51 

11. Xanthan Gum (ชนิดเจลใส, เนื้อเนียนไม่ยืด)

Xanthan Gum 

12. Rose (Rosa Damascena) Extract สารสกัดกุหลาบมอญ

Propylene Glycol , ROSA DAMASCENA EXTRACT 

13. น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ

AQUA 

14. Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free)

Propanediol , Ethylhexylglycerin

kobmrang

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำค่ะ สั่งผลิตเซรั่มสูตรนี้มาทดลองใช้

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ค. 02, 2023 7:28 am

สวัสดีคะ

น่าจะเกิดจากการใช้ส่วนผสมที่มากเกินไป ร่วมกับ ในสูตรยังไม่มีส่วนผสมที่ช่วยปรับผิวสัมผัสให้นุ่มลื่น คะ

เบื้องต้นแนะนำให้เพิ่มเติมกลุ่ม silicone เช่น Silicone Gel (Ultra Clear) 3-5% คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง