ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

วิธีใช้ Hydrolyzed Keratin (Liquid, Deodorized)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

วิธีใช้ Hydrolyzed Keratin (Liquid, Deodorized)

โพสต์โดย paveetida.k » อังคาร เม.ย. 11, 2023 2:14 pm

สวัสดีคะ 

รบกวนสอบถามว่าตัว Hydrolyzed Keratin (Liquid, Deodorized)

1. สามารถเอาไปผสมโดยตรงกับแชมพู / ครีมนวดที่ใข้ประจำอยู่แล้วเลยได้ไหมคะ?  เช่น แชมพู / ครีมนวด นน. 250 กรัม ก็เติมเคราตินเข้าไป 2.5 กรัมเลยได้ไหมคะ?

2. ถ้าได้ ถ้าผสมแล้วก็เขย่าขวดใช้ได้ปกติเลยใช่ไหมคะ?

3. ถ้าไมไ่ด้ พอจะแนะนำสูตรแชมพูเพื่อบำรุงผม ฟิ้นฟูผมเสีย ให้เงางามให้หน่อยคะ 

ขอบคุณคะ   

paveetida.k

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: วิธีใช้ Hydrolyzed Keratin (Liquid, Deodorized)

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ค. 02, 2023 7:26 am

สวัสดีคะ

ปัญหาผมเสีย แนะนำให้เริ่มต้นจากการใช้ส่วนผสมกลุ่ม hair conditioning ร่วมกับโปรตีนเช่น Keratin คะ ไม่แนะนำให้ใช้เพียง Keratin อย่างเดียวคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง