ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามjojoba oilค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามjojoba oilค่ะ

โพสต์โดย chayanee.vana » ศุกร์ มี.ค. 31, 2023 11:50 pm

รบกวนสอบถามค่ะ

Jojoba Oil จะนำไปผสมทำบาล์ม อยากทราบความแตกต่างของทั้ง2ตัวค่ะ 

Jojoba Oil- golden (deodorized) และ Jojoba Oil- clear (deodorized) ต่างแค่สีไหมคะ หรือมีคุณสมบัติอะไรที่เหมือนหรือแตกต่างคะ

ขอบคุณค่ะ

chayanee.vana

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามjojoba oilค่ะ

โพสต์โดย krittin123 » อังคาร เม.ย. 04, 2023 10:55 am

แบบสีทองผ่านกระบวนการน้อยกว่าครับ ธรรมชาติกว่า แต่แบบไม่มีสีเหมาะจะนำไปผสมในสกินแคร์ที่ต้องการให้ไม่มีสีรบกวนมากกว่า

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง