ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

กลิ่นยาสระผม ติดไม่ทน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

กลิ่นยาสระผม ติดไม่ทน

โพสต์โดย sugarskiny » ศุกร์ มี.ค. 31, 2023 8:58 pm

สูตร

water 65%

als 23%

Coco Betaine 10%

กลิ่นpeppermint 1%

Phenoxyethanol 1%

ควรปรับส่วนไหนคะ

และแชมพูเหลวเกินไปควรเพิ่มอะไรคะ

ขอบคุณค่ะ

sugarskiny

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: กลิ่นยาสระผม ติดไม่ทน

โพสต์โดย krittin123 » อังคาร เม.ย. 04, 2023 2:41 pm

วิธีการปรับเนื้อให้ข้น สำหรับสูตรที่ใช้ Coco Betaine เป็นสารซักฟอก

1. ใช้ SugarThick™ สามารถให้สูตรใสได้
2. ใช้ ClearClean™ สามารถให้สูตรใสได้
3. ใช้ Xanthan Gum สามารถให้สูตรใสได้
4. ใช้ EasyThick™ สามารถให้สูตรใสได้
5. ใช้ Flora Foam™ สามารถให้สูตรใสได้ และช่วยให้เกิดฟองได้มากยิ่งขึ้น และฟองคงตัวอยู่ได้นาน

ทดลองเติมจนได้ความข้นที่ต้องการ

กลิ่นมักจะถูกชะล้างไปพร้อมกับแชมพูครับ ทำให้ติดทนได้ยาก แนะนำเป็นการใช้สเปรย์หรือออยล์น้ำหอมแทนครับ

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง