ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ช่วยเช็คส่วนผสมให้หน่อยค่ะ ว่าผสมกันได้ไหมและเหลวไปรึไม่

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ช่วยเช็คส่วนผสมให้หน่อยค่ะ ว่าผสมกันได้ไหมและเหลวไปรึไม่

โพสต์โดย saturn2539 » พฤหัสฯ. มี.ค. 30, 2023 4:15 pm

กำลังจะทำเจลบำรุงผิวหน้าสูตรบางเบา เลยเลือกสารเป็นของเหลวทั้งหมดใส่ลงไปค่ะ

สารที่ใส่ทั้งหมดมี

Aloe Vera Gel (Heavy)

Repair Activator™ Liquid (Bifida Ferment Lysate)

Copper Peptide (GHK-Cu) (1000ppm Solution)

Dragon Blood Extract

Lemon Peel Bioferment (Lemon Skin™)

Plankton Artemia Extract

Japanese Cedar (Cryptomeria Japonica Bud Extract)

Dimethyl Isosorbide (DMI)

ถ้าไม่ได้ต้องตัดตัวไหนออกบ้างคะ 

saturn2539

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยเช็คส่วนผสมให้หน่อยค่ะ ว่าผสมกันได้ไหมและเหลวไปรึไม่

โพสต์โดย krittin123 » พฤหัสฯ. มี.ค. 30, 2023 11:08 pm

ขึ้นอยู่กับสัดส่วนของส่วนผสมด้วยครับ อาจลองผสมดูก่อน ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะไม่เหลวเกินไปครับ

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffsaturn2539
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง