ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสารให้ความเย็น ลง Body oil

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสารให้ความเย็น ลง Body oil

โพสต์โดย dorothy-pop » อังคาร มี.ค. 07, 2023 9:53 am

สวัสดีค่ะ

- สนใจทำ body oil ที่ณะใช้ ขณะนวดที่ความเย็น โดยมีทดลองใส่ Freeze Me™ (Menthone Glycerin Acetal) ที่ 2 % ยังไม่ค่อยมีความเย็นค่ะ เลยอยากสอบถามว่าถ้าใช้ % ที่ทางเว็บแนะนำ 0.1-30% (ใช้ตามประสิทธิภาพที่ต้องการ แนะนำ 5%) ใช้ 5% หรือเพิ่มขึ้นจนรู้สึกเย็น จะยังสามารถจดแจ้งอย.อยู่ได้มั้ยคะ หรือแนะนำสารให้ความเย็นตัวอื่นที่ให้ความเย็นก็ได้นะคะ

- และอยากสอบถามว่าสารให้ความเย็นที่ทาง myskin ขาย สามารถจดแจ้งอย.ได้ทุกตัวใช่มั้ยคะ 

ขอบคุณค่ะ 

dorothy-pop

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสารให้ความเย็น ลง Body oil

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 12, 2023 9:44 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมให้ความเย็น จะสามารถให้ความเย็นได้ดี เฉพาะบางบริเวณของผิว สาเหตุเกิดจาก ความสามารถในการซึมเข้าสู่ผิวในแต่ละบริเวณผิว แตกต่างกันคะ บางบริเวณของผิว จะสามารถทำให้รู้สึกเย็นได้

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง