ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ปรับ alpha arbutin (china ) และ Ethyl Ascorbic Acid

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ปรับ alpha arbutin (china ) และ Ethyl Ascorbic Acid

โพสต์โดย visanu » พฤหัสฯ. มี.ค. 02, 2023 9:49 am

สวัสดีครับ

อยากรบกวนทีมแอดมินปรับให้ใส่ Alpha Arbutin ( china ) ได้ 4% กับ Ethyl Ascorbic acid เป็น 15% ครับ

ขอบคุณครับ

visanu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ปรับ alpha arbutin (china ) และ Ethyl Ascorbic Acid

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 11, 2023 10:03 pm

สวัสดีคะ

การใช้ Alpha Arbutin ในอัตราเกิน 2% ไม่พบว่ามีประสิทธิภาพที่สูงขึ้นคะ

การใช้ Ethyl Ascorbic acid ในอัตราที่สูงมากไป เสี่ยงการระคายเคืองผิวคะ

ขออภัย ไม่สามารถปรับข้อมูลในระบบได้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง