ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการใส่oilในSulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear, Foa

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการใส่oilในSulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear, Foa

โพสต์โดย prettypare » พุธ มี.ค. 01, 2023 11:42 am

Sulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear, Foaming)

ตัวนี้ใส่ oil ในสูตรได้มั้ยคะ ถ้าใส่ได้ต้องใส่กี่%คะ

prettypare

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใส่oilในSulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear,

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 11, 2023 10:02 pm

สวัสดีคะ

ไม่แนะนำการใส่ oil ใน shampoo ใดๆ คะ สาเหตุเนื่องจากการใช้แชมพู เราใช้เพื่อล้างน้ำมัน (ไขมันจากหนังศรีษะ) ออกจากเส้นผม แชมพูที่มีประสิทธิภาพดี จะสามารถล้างน้ำมันออกจากเส้นผมและหนังศรีษะได้ดี การเติมน้ำมันเพิ่มลงไป จึงเป็นการทำที่กลับกัน

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง