ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องสารลงใน balm stick ใช้ในเด็กเล็กค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องสารลงใน balm stick ใช้ในเด็กเล็กค่ะ

โพสต์โดย dorothy-pop » อังคาร ก.พ. 28, 2023 8:55 am

สวัสดีค่ะ 

เรามีสนใจทำสินค้าในกลุ่ม balm stick ช่วยลดอาการคัน ระคายเคืองจากสิ่งแวดล้อม จากแมลง ยุงค่ะ และช่วยลดจุดด่างดำจากแมลง ยุงกัด โดยใช้ในเด็กเล็กค่ะ 

มีสนใจสาร Ezerwax สำหรับลดอาการคัน ระคายเคือง

และ Perfect-C™ (Ascorbyl Tetraisopalmitate) ช่วยลดจุดด่างดำ ไม่ทราบว่า Perfect-C™ จะเหมาะใช้ในเด็กไหมคะ และถ้าเด็กใช้ได้ควรเป็นเด็กอายุเท่าไหร่คะ หรือมีสารอื่นแนะนำได้นะคะ 

ขอบคุณค่ะ 

dorothy-pop

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องสารลงใน balm stick ใช้ในเด็กเล็กค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 11, 2023 6:16 pm

สวัสดีคะ

Ezerwax สำหรับฟื้นฟูความชุ่มชื้นผิวเป็นหลัก ไม่เป็นเกี่ยวการรักษายุงกัด ซึ่งเกิดการ inflammation

Perfect-C ทำหน้าที่เป็น whitening + Antioxidant ไม่ได้สำหรับ anti-inflammation เช่นกัน

แนะนำ ActiveRelease Paeonol ทำเป็นเจล คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง